Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

NHA tím rồi

1 Likes

Cung phiên sáng là 40T và như mình nói là cần đám NN đánh con nào đó 30-50T vượt đỉnh dứt khoát thì NN nó đang kéo DIG để hỗ trợ BDS - nhưng vol này thì 50-50, vượt thì ngon và test lại mua upbo thì ăn cám hết. Mình đang cầm BDS nhỏ nhẹ nên đỡ nhìn các cụ tay to đánh nhau :rofl:

1 Likes

Đánh kiểu này chắc DIG tím a ơi, về đúng đỉnh cũ ngắn hạn

1 Likes

TT đang fair em ơi, các hàng vào sóng vượt đỉnh hoặc về đỉnh 2021 thì các hàng kia về đỉnh ngắn hạn. Nhưng vol này như anh nói là 50-50, phiên nay là phiên cơ cấu quỹ, nếu nó bán rát và sang tuần CKTG đi nạng thì cái đỉnh của vol này đau thương lắm.

Kinh nghiệm là có hàng phải ra ít nhất 1 nữa, mua chậm vài ba % luôn tốt hơn đi đua những vùng như vậy.

3 Likes

Các bạn nên dành chút thời gian canh bảng điện vào thời gian 14h trở đi vì thời gian cơ cấu quỹ bán sẽ rất khốc liệt - đặc biệt MWG hôm nay, nếu cuối phiên đạp MWG ( mà có khi ATC nó vả sàn) mình ko chắc kéo theo trụ kênh dưới thì các Midcap vol lớn cụt đầu sâu

1 Likes

Ổn chưa a

1 Likes

TT mạnh em, tuy nhiên phiên CCQ nay, sang tuần quan sát cân bằng. Một số con được NN kéo vẫn lên 1 mạch như Gil FTS…anh vẫn thấy phiên nay CCQ của Vaneck + FTSE ảo và rất khác trước đây.

3 Likes

Bị quỹ nó lừa rồi, nó hù bán hàng chục triệu cổ MWG thay bằng BMP mà có thấy đâu, làm chốt lãi gần hết giữ lại chút penny

1 Likes

bác có hay bị hù thế không :rofl:

Thực ra là mình nói T6 và sang tuần các bạn mới thấy nó chỉnh, phiên nay vẫn như thường lệ bỏ tiền ra kéo dứt khoát như mình nói với các bạn và nay là DIG được hỗ trợ bởi HDC - một số hàng được kéo như DGW FTS GIL… toàn dòng nhẹ.

Sang tuần là DHPS cũng như tối nay CKTG dự kiến sẽ có phiên khốc liệt thì xấu đẹp sang tuần mới biết. Đầu tư phải kỷ luật, khi thấy rủi ro nhiều hơn cơ hội thì các bạn phải nắm tiền nhiều hơn cổ vaf đặc biệt không để bị kẹt cổ - tháng cuối quý thường là tháng các CTCK nó thu margin tất toán, TT 3 phiên khớp lệnh tỷ cổ và chạm kênh trên nên lãi non cũng được, hòa vốn hay lỗ phí đối với những hàng chưa tiết cung và có margin cao là cắt ngủ ngon.

Dù vậy NN + TD đã có công thức kéo uptrend khá hay cơ sở đó là mỗi phiên tất tay môt con để ảnh hưởng tích cực cả dòng, tạo ra phân hóa và bớt FOMO nên theo mình có thể quan xem TD - NN - TC có quyết kéo hay không, các bạn có thấy mỗi phiên kéo 1 con và dòng, TT tăng điểm nhưng chưa chắc các bạn lãi hoặc lãi nhiều không???

Đợt này kiếm lãi 10-15% tháng không dễ, những con nó chạy cứ lên thẳng đứng gồng lãi cũng sợ :rofl:

4 Likes

Cám ơn bác @Scorpionxt rất nhiều về con AP* ạ

1 Likes

Mình viết lên đây chia sẻ cho vui, đến bây giờ thống kê thì chỉ có NVB đang không ổn còn lại đều không tệ, đó là niềm vui chứ ơn iếc gì, miễn là các bạn bớt nghe hội nhóm tầm bậy, kỷ luật được đầu tư và lãi là vui cả làng.

4 Likes

Bác Cạp cho em hỏi dự phóng sóng năm nay khoảng bao giờ thì kết thúc bác nhỉ??? tks bác

Dự kiếnkhả năng là Go live KRX bạn nhé

2 Likes

ATC Lại về 22.1 cho ae tuần sau chờ tào

1 Likes

Không biết hôm nay có được tím không anh em nhỉ

TT hàng kênh trên đã lộ sàn rồi nhé.

2 Likes

TT không biết đâu là đỉnh, đâu là đáy, chấp nhận ăn non ở vùng nguy hiểm và giữ tiền tìm cơ hội.

Hôm nay TT cân bằng tâm lý nhờ BDS và đặc biệt là DIG nhưng các dòng leader chính và CP kênh trên lộ sàn khá nhiều, thường thì khi lộ sàn thì kết phiên sẽ sàn nếu NN không kéo. Rất khác với các pha chỉnh trước đây, VNI giảm nhưng " nhiều ngành" vẫn xanh tím phân hóa thì nay đã đồng pha, thị trường fair khi các dòng cũng đã về đỉnh hoặc vượt đỉnh.

Chỉ riêng phiên sáng VNI đã 1 tỷ cổ khớp lệnh và NN bán ròng 510 tỷ VNI - -383VN30 - đóng vị thế long -3.9K HD Nay sẽ là phiên siêu vol khả năng là trong 2 năm gần đây và mình tin rằng vùng này sẽ tạo ra một vùng đỉnh khá lâu đấy, nay đã ráng kéo hồi lên mấy lần đều bị bán xuống - vẫn hi vọng với công thức kéo 1 phiên tất tay thì thị trường sẽ phân hóa hồi lên trong vài phiên tới nhưng khi bài “đã lộ” thì đội short lại có bài khác.

Nay còn chút penny -8% :sweat_smile:, giữ lại quan sát, giữ phần lớn tiền chờ vùng đáy mới. TT khi xấu thì đám broker và chuyên gia vớ vẩn lại sẽ đứa tỷ giá - biến động chính trị nội bộ - BDS Trung quốc…margin để đi hù, nên các bạn phải take care nhé.

4 Likes

Sáng bán 23 rồi
Bây h múc lại 22.5 làm tí cháo vậy

bác chủ rất thông thái đó