Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

TT tèo luôn rồi a

1 Likes

NN nó bỏ chạy, cắt lỗ hơn 8K HD long và không thò tay kéo bất cứ con nào để xả, phiên nay vol lớn + CKTG hỗn mang thì rõ ràng nó tèo là bình thường em.

Nay anh cũng phải thu quân để lại chút ít rồi mai nhún tầm 15pts và có tín hiệu là lại múc để đó thôi, phải có những lúc hỗn mang như vậy thì anh em mới hồi mạnh được. Anh em Japan đi -13.5% trong 1 phiên và -23% trong chưa đầy 1 tháng, còn hơn cả chiến tranh. Đáng sợ.

4 Likes

Doanh nghiệp vẫn hoạt động bình thường, tình hình trong nước cũng ổn định, hà cớ gì nhìn bên ngoài để rồi lại dẫm đạp lên nhau mà chạy…

Vậy mai anh còn dám múc ah anh? Sao ko đợi diễn biến thế giới thế nào a?

TT luôn có cao trào bán xong tăng, nếu tín hiệu đủ thì mua thôi em - TT thấy hàng xóm bán thì vác hàng ra bán, lúc mà đám đông sợ hãi thì mình lại mua - nếu tín hiệu đạt 100% lại múc margin. CKTG thường khi VIX đạt đỉnh thì nó chuẩn bị đáy, chờ cho đám Tech nó bán hết thì lại vào, khi mà các quỹ lớn như Buffet đang cầm tiền hay khối ngoại, DC thì là lúc chúng chờ giảm để múc đó thôi. Chỉ sợ chúng full tiền căng Margin không có lực đỡ mới bốc mã.
Đứng ngoài tâm lý đám đông, quan sát đủ khía cạnh, bớt nghe đám bốc cơ gà vịt hô hào bậy bạ như CTuyen, TonyBobo, Lctv…TT xuống rồi lại lên, ai đủ khả năng thì giá vốn thấp, ai tham lam sợ hãi quá rồi sinh ra cắt lỗ.

5 Likes

TT ngoài rủi ro từ CKTG thì còn 1 số rủi ro rất lớn mà nên quan sát, TT sẽ phân hóa rất khủng :upside_down_face:

1. họ VIN mà đặc biệt là VHM VRE - đang thủng đáy thời đại và chưa thấy lực đỡ trong khi VIC vẫn còn, cả 2 con này sẽ có vùng giá mà tại đó tổ chức họ cầm cố ở bank dưới mức giá đó sẽ bị margin call, họ VIN giờ vốn hóa không còn quá đáng sợ trên sàn.
  2. Bank có CTG TCB , hai con này vốn hóa lớn và đã có nhịp tăng khá tốt hiện tại chưa biết tạo lập sẽ cho rơi về đâu, dù vậy bank khả năng cao VCB + BID sẽ dư lực đỡ vài phiên tiếp.
  3. TT sẽ phân hóa khủng theo báo cáo, dòng tiền sẽ rất chọn lọc chứ ko FOMO nên không phải cứ mua là lãi ngắn hạn đâu nhé - nguyên tắc trên bảng điện, con nào giảm theo TT mà hồi mạnh hơn TT con đó khỏe + FA tốt về business, Debt, Cash Flow, BOD tốt…

Mình list một số hàng ở đây để các bạn tự tham khảo và cho vào watch list, tạm thời CEO vẫn sẽ cần bị lãng quên theo BDS vì hiện tại dòng tiền rất yếu nên các dòng vốn hóa lớn như BDS CK DTC Bank… sẽ khó kéo và lợi nhuận không cao. Hiếm con bank nào ăn được nhịp tốt như TCB BID CTG HDB…trước đây.

BDS : TIG CKG DTD TTA TIP LHG TCH HHS DBC (thịt bds)
CK : FTS BSI BVS CTS
Phân Hóa Chất : DCM LAS CSV DDV
Dệt : TNG GIL
Nhựa - Cao Su- Thủy Sản : GVR DRC AAA APH IDI
Cảng - Dầu : DXP HAH VOS VTO BSR PVP
CN - Hàng Không - Vietel : CMG ELC HVN CTR VGI VTP

Kinh nghiệm của mình là đừng đóng bảng bỏ đi khi đám đông sợ hãi, cơ luôn rất nhiều trong nguy!!!

6 Likes

em không khóc nổi luôn gồi anh ơi…te tua hết rồi :rofl:

Sang Coin + Japan mà an ủi bé ơi.

Em cũng thế luôn, không biết định hướng thế nào tiếp

đang ngồi run chân vì sợ khủng hoảng kinh tế thế giới :stuck_out_tongue_winking_eye:

Đọc tus này nhé - TT sẽ thực sự đáng sợ khi mà tiền lớn như NN - DC - TD…full cổ và vol lớn căng cứng margin, còn thị trường này khi các cụ full tiền thì cần cơn gió nhé, các cụ vào múc lại ổn thôi.

CKTG cũng vậy, đang lúc hỗn mang thì mang ra đạp làm ván mới, chứ chiến tranh còn không giảm như vậy mà.

TD phái sinh đã lãi 160 tỷ và đã bắt đầu chốt vị thế short mạnh, NN cắt lỗ mạnh, giờ TT cân bằng thì NN hay TD mua mạnh đều sẽ hồi tốt thôi.

3 Likes

Vâng, em cảm ơn bác đã bơm oxy ạh

1 Likes

Bé cầm con gì mà run thế :joy:

Bơm gì đâu bạn, TTCK sinh ra trong sự sợ hãi - lớn lên trong nghi ngờ và chết trong sự thỏa mãn.

Lý thuyết này ko tuyệt đối nhưng 70% là đúng. Cứ đi ngược đám đông thôi.

3 Likes

Nhưng đám đông đang cầm tiền đông hơn đó anh. Cũng đang me bắt đáy còn nhiều lắm

Vấn đề là cần dòng tiền dẫn dắt em ạ, dòng tiền dẫn dắt chưa bao giờ là dòng tiền CN.

Cơ mà nếu em giàu, em ko làm gì vẫn giàu nhưng nếu em nghèo thì em ko làm gì cũng nghèo :slight_smile:

Hỗn mang và right time là múc!!!

4 Likes

Vâng anh

Em cầm chứng và đất ạ :stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes

Thôi bỏ mịe rồi

1 Likes

Thị trường xuống rồi lại lên thôi các bác, chứng Nhật lại mã hồi rồi