Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Không bác, đang ngấm mưa Phú quốc. Đấu giá ở Hà nội à? Nhém chút hàng xóm rồi, đợt mở bán đầu tiên tôi cũng tìm hiểu ecopark, để ý mấy căn view hồ thiên nga, mà ko có duyên

1 Likes

Chắc ở SGD Hà Nội

2 Likes

Đang nói short phái sinh bác ơi, short cơ sở thì nghe mọi người đoán thôi chứ mình không chắc về cách chơi đó

1 Likes

Tôi cũng đánh phái sinh để cho biết nhưng thấy nó cờ bạc và họ thâu tóm TTCS để đánh ps nên thôi luôn vì nghĩ toàn ăn của nhau thôi.

2 Likes

Ừm, nên bỏ sớm, vặt của nhau, người vui thì có người buồn, không có phước. Đầu tư cơ sở chờ doanh nghiệp lớn lên ta ăn của vĩ mô mới hay

2 Likes

Tôi còn thấm nhuần luật nhân quả nên kiếm tiền phải chân chính thì tiền đó mới giữ được và giầu có còn lấy của nhau thì nó không bền vì tổn phúc nên chỉ đầu tư thôi không có tư tưởng ăn ngay phải chờ DN tạo ra LN và mình ăn ở đó không lấy của ai. Mọi người đều vui

6 Likes

Vậy ae chơi đa số toàn nhìn chỉ số. Thấy VNI xấu cái là thi nhau vác hàng ra bán. Dẫm đạp lên nhau mà chạy táng hết biên độ dư sàn cả núi. Đẹp xấu gì táng hết, không biết mình đang cầm gì, tiềm năng ra sao… Đám đông luôn cần một người lãnh đạo để dẫn dắt và ra hiệu lệnh nhưng một đám đông hoảng loạn thì đáng sợ thật.

1 Likes

Đây là lý do em đánh chứng khoán mà rất ngại sang phái sinh hay bit vì bản chất nó không tạo ra công ăn việc làm cho người khác.

1 Likes

5 Likes

Bds đi hết 1 chu kì rồi.Vào chu kì mới

1 Likes

Chúc mừng bác đã mua được CEO giá sàn và sát sàn! Bác còn nhiều tiền mua lúc này là quá ngon rồi!

3 Likes

có thể anh em chưa để ý: cái gap hôm nay mởi ra của index là xác nhận đáy luôn, nó thể hiện sự hoảng sợ đến cùng cực của nđt. Ae có thể xem lại tất cả các đợt chỉnh cực mạnh trước.

2 Likes

Vni còn 1 nhịp sóng 5 nữa

Nếu anh em buồn thì nhìn sang đây nhé, còn đám ngân hàng lớn như stb, tcb, ctg, vpb…

1 Likes

Mình nghĩ bđs chỉnh trc sẽ hồi trước, đám Bank sẽ vẫn còn đỏ khi bđs xanh

1 Likes

Giờ thì đám nào hồi cũng tốt cả, đám nào cũng cần ổn định.

Bank nó cần ổn định vì vốn hóa nó lớn, nó sập thì nó kéo VNI sập thì bds cũng khó. Các ngành cân bằng và đề bds nó dẫn thì mới đẹp. Giờ này ngành nào cũng là bạn hết, bất cứ người mua nào đều lad người tốt hết :blush:

2 Likes

Tôi cũng vừa xem VNI có gap lớn giống như những lần hoảng loạn trước nên mai tôi đoán là TT sẽ lên đó ,các bác múc phải đầu giờ không là mất cơ hội.

2 Likes

Bác yên tâm, ae múc rồi ngồi im cho thị trường xả. Bọn lái thu tiền xong sẽ chuyển sang nhóm ngon nhất. Phi bất động sản, không ngành nào đủ sức dẫn thị trường nhịp này!

2 Likes

Thoi giờ đừng xả nữa, ndt đau đớn lắm rồi bác ạ. Ngành nào cũng đi hết.

Giờ chúng nó nằm yên, Hi lam nằm yên cho CEO DIG chạy kéo tiền vào bds thì may ra.

Thằng Him Lam cực khốn nạn, bọn đó vào FLC tương lai cũng chẳng tốt đẹp gì vì làm ăn thiếu đi cái tâm cái tầm của một công ty lớn.

3 Likes