Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Nhà đầu tư mới giờ toàn đút chân gầm bàn, vào room nhóm hóng hớt,kkkk

1 Likes

có cả món này ạ

1 Likes

Dạ bạn em gửi cho em xem ó :laughing:

1 Likes

Thấy nói chuẩn thế còn gì, hold có phải đơn giản méo đâu. like thầy.

2 Likes

T cũng vào lâu. Biết bạn diệt CL ác lắm. Hihi t ít khi tương tác. Nhưng vẫn theo dõi và ủng hộ ah e nhiệt tình

1 Likes

Dạ e thấy cũng ok nên e đưa lên
Nhưng cả nhà thấy k thích thì em xoá ạ.
P/s có cả dig =]]]]

1 Likes

Chuyện tâm linh k đùa được đâu.kaka nhưng kể ra thầy phán cũng giỏi phết.k biết nhà thầy có tấn tiền rồi nhỉ.thầy chỉ phán giỏi cho người khác thôi chứ thầy méo dám chơi đâu.

2 Likes

Nếu sân bay thứ 2 về Phú xuyên hoặc thường tín thật thì ác đấy.

2 Likes

thiên cơ thôi nên tém tém dấu đi thôi ông ạ

2 Likes

Kkkkk :laughing:

1 Likes

Tôi không tin tỷ phú nó lại đầy đường đc.

1 Likes

Mình thì ko bao giờ tin kiểu này, thấy mu muội quá :slight_smile: Nhiều khi vô tình trúng ko sao, ko đúng nguy hiểm quá! M có nghe vụ thầy phán bị nđt sát hại do tất tay sau khi nghe thầy phán nhưng xui là sai (thông tin ko đc kiểm chứng :grinning_face_with_smiling_eyes:)

3 Likes

Ông này theo phân tích kỹ thuật và có chút kiến thức về chu kỳ thôi, chứ chả tâm linh thầy bà gì đâu

3 Likes

Đãi cát tìm vàng, từ này nghe quen lắm, có khi thầy đang tàu ngầm pic này đấy, kkk

1 Likes

Kkkkkk :laughing: cơ mà này mỏ vàng chứ ko fai đãi cát thấy vàng

1 Likes

Thông tin quá hữu ích và chi tiết. thanks bạn

4 Likes

https://vietstock.vn/2022/05/dig-dgc-kdh-dpm-ssi-va-vnd-vao-ro-msci-frontier-market-index-3358-964614.htm

4 Likes

Vài điều về dự án đầu tư và kinh doanh nhà ở tại thời điểm hiện tại chia sẻ cho các bác: 1- Để đề xuất dự án đầu tư nhà ở cũng như được chấp thuận chủ đầu tư ở thời điểm hiện nay có rất nhiều vướng mắc: Tại Nghị định 30 hướng dẫn Luật Nhà ở và Nghị định 31 hướng dẫn Luật Đầu tư 2020 thì Nhà đầu tư đề xuất dự án có nhà ở theo quy hoạch nhưng điều kiện cần là trong ranh giới nghiên cứu cần phải có đất ở sẵn mới được thực hiện. Trong khi đó hiện trạng sử dụng đất để làm dự án theo quy hoạch chủ yếu là đất ruộng giao dân và đất công do địa phương quản lý. Vậy có cách nào để 1 nhà đầu tư có thể được chấp thuận dự án đầu tư nhà ở ở thời điểm này: Duy nhất là đấu thầu thực hiện dự án hoặc đấu giá quyền sử dụng đất thực hiện dự án (có nhà ở). Đối với hình thức đấu thầu thì đề xuất phải do địa phương cấp Huyện đề xuất dự án. Điều này có nghĩa là các tay to, ông lớn (có tiền, có quyền) có quan hệ mật thiết với chính quyền mới có thể tác động đến được. Tất cả các điều trên dẫn đến việc thiếu nguồn cung về nhà ở (trừ các dự án đã giao chủ đầu tư nhà ở trước đây tiếp tục thực hiện chuyển tiếp) 2- Vậy sau khi được giao chủ đầu tư dự án có nhà ở thì sao? Chủ đầu tư cần phối hợp với chính quyền để thực hiện GPMB khi thu hồi đất của dân, lập quy hoạch chi tiết, thẩm định thiết kế, PCCC, xin phép xây dựng… trong các bước đấy thì bước GPMB tốn nhiều thời gian nhất. Tính cả thời gian các quy trình (từ đấu thầu, giao CĐT, GPMB) cũng tính bằng 3-5 năm là nhanh tùy quy mô khu đô thị. Việc đầu tư xây dựng hạ tầng và xây thô nhà ở thì nhanh hơn rất nhiều so với việc chuẩn bị đầu tư. 3- Đối với CEO các quỹ đất và dự án (em không nắm rõ cụ thể) nhưng thời điểm bán hàng, đón điểm rơi lợi nhuận như bác Chủ top chia sẻ thì đây chính là thời điểm vàng để đầu tư, vì vốn dĩ cần rất nhiều thời gian để làm dự án, xây dựng dự án. Bây giờ đến lúc bán hàng thu lợi nhuận thì các giai đoạn khó nhất đã qua. Đầu tư hay không là ở các bác, khi mà thời điểm chỉnh sửa Luật Nhà ở và Luật Đất đai vẫn chưa cụ thể, lạm phát tăng nhanh, nguồn cung khan hiếm, giá đất đã và sẽ còn tăng nhiều lần. Điểm xấu bây giờ là thị trường chung đang giảm cùng xu hướng với thế giới, nhưng biết đâu xấu người tốt ta, có niềm tin mới có thể chiến thắng (dù em cũng đang lỗ với CEO) nhưng không có niềm tin thì chả bao giờ thành công được cả. Chúc các bác bình tĩnh và sáng suốt.

8 Likes

Xin em đừng bắt anh phải chờ đợi lâu thế kkk

2 Likes

Cảm ơn những chia sẻ của bác.ae cùng đồng hành đi dài nhất có thể nhé

3 Likes