Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

A7 nắm trong HDQT của L14 nên nếu các bạn tin cứ mua, sau này LFI IPO thì tài sản của L14 còn kinh khủng nữa.

Bắt A7 trả lời về L14 là " nhạy cảm", nhưng ai cũng biết là ngon mà.

Bớ người ta CEO có margin, SSI đã cho 20%, tôi vừa vô lệnh

5 Likes

Nên hạn chế sử dụng Margin a e ạ :slight_smile:

1 Likes

Vâng bác! Quản trị rủi ro là quan trọng nhất, hưng phấn quá thượng mã phong là bỏ. Mình mượn tạm vì giá này rẻ quá, có về giá 10 thì mới nhắc nhở thôi haha

2 Likes

Hốt, múc nhanh. bên vps hết room rồi

1 Likes

Haha tôi có TK ở SSI để nguyên thỉnh thoảng mở tý sợ quên MK! Nay tự nhiên cho sức mua nên như bắt được vàng vì giá CEO đang rẻ như 2 mớ rau muống và tôi kỳ vọng ít là 6 tỷ đô mới bán như bác chủ pic! Haha

1 Likes

Mình dùng margin thế này, giá xuống quá 15% lúc mọi người trả thì mình mượn, lúc tăng lại thì ai cũng muốn vay thì mình nhường lại, cốt để hạ giá trung bình và gia tăng cổ. Nhưng không nên dùng quá 20% và trong túi phải còn tiền để bơm vào khi cần.

2 Likes

Sao biết được lúc nào mn trả nhỉ? Mình cũng định đang rẻ thì full marg, giá lên nhiều thì mình trả marg lại, còn giá xuống thì đúng là luôn phải chuẩn bị dòng tiền đắp vào trả.

1 Likes

Lúc xanh tím mọi người đều vui nên tự quyết định nhưng là cổ đông lâu dài, để giữ được " tâm - thế" thì tốt nhận hạn chế tối đa áp lực.

Việc xài margin nhiều ít không có tiêu chuẩn nào chung cả, nếu nó nằm trong " khả năng nạp thêm tiền cho trường hợp xấu nhất" để không bị force sell cắt lỗ đúng đáy là ổn. Vậy nên cân nhắc chơi margin trong khung nộp tiền nếu cần huy động gấp 15-30 ngày là ok thôi.

1 Likes

Lúc đang yên đang lành, chiết khấu hơn chục phần trăm là các bác đánh đu bỏ chạy trả margin liền à bác

1 Likes

Có tin!
hình ảnh

5 Likes

Q3 Q4 này CEO sẽ ký HDMB (một phần đã bán ký hdmb tháng 7 và phần mới này ký hdmb và q4- ký HDMB là bắt đầu book LN) khá nhiều và bắt đầu book lợi nhuận khủng đến 2025.

Anh em cố gắng vượt qua cửa ải đau thương này nhé :weight_lifting_man::weight_lifting_man::weight_lifting_man:

Cảm ơn anh @Tuong_Huynh

4 Likes

2025 hội chúng ta toàn đại gia!

4 Likes

Khà khà.e chờ ngày gồng lãi để xem bản lĩnh gồng lãi đến đâu

2 Likes

Các bác lên xem xức mạnh của margin kìa, lực mua tăng rõ rệt

1 Likes

Chứng tỏ ngoài xã hội kia dòm ngó CEO nhiều lắm mà còn ngại, vì họ chưa hiểu tại sao nó tăng, đến lúc bctc ra thì lao vào ủn

Nhiều đứa thích mua kim cương giá kim cương mà bác.còn ae thì thích mua kim cương giá cục đá thôi kaka

1 Likes

A7 nói tại sao CEO yếu lúc này, chuẩn tâm lý ghê

3 Likes

Cổ ở vùng đáy thường lực mua rất thận trọng và việc góm cũng rất khó thấy.

Nhưng người có niềm tin họ thấy cơ hội họ gom giá rẻ, đội chơi T3 thì lỗ chạy mất xác, khi nào xanh tím mới bu vào thôi.

Thế nên vol vùng đáy thường rất bé vì lực mua tạm thời chỉ là cổ đông dài hạn, bán thì cũng chả ai thèm bán nữa.

Kệ ngồi yên chờ sóng thôi, ngắn hạn kệ đi !!!

5 Likes

Thị trường đang forsell một số dòng bị chỉnh sâu sau BDS gồm Chứng khoán - Đầu tư công & xây dựng - khả năng một chút bank cũng bị.

Gần ngày DHPS nên anh em cũng rén không dám bắt đáy nên dòng tiền yêu, thị trường dự kiến tối đa chỉnh cân bằng vùng VNI 147x (các dòng hết forsell) cũng có khi nhún xíu xuống 1400 rồi phi thôi tương đương cú chỉnh 150d. Khả năng cao phải kéo BDS chứ không có dòng nào vốn hóa đủ lớn, có câu chuyện và đúng với vĩ mô thôi…

Anh em mình cứ vui và tận hưởng thôi nhé, hnay mọi thứ tiếp tục tệ nhưng Dig CEO vẫn ổn, A7 index hnay (Dig Ceo L14…) tạo được hiệu ứng tốt cho thị trường nhưng cuối phiên các dòng bị forcesel giữ không được nhưng vẫn rất ngon…

2-3 ngày nữa là anh em mình lại tận hưởng 2 màu xanh tím sớm thôi :weight_lifting_man: :weight_lifting_man: :weight_lifting_man:

11 Likes