Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

người anh em ơi, nó đâu cần hằng ngày chạy qua sàn giao dịch mà ở hn hay hcm
sang hose uy tín hơn, đạt điều kiện (lợi nhuận roe, quy mô,…) mới chuyển sàn được, nhà đầu tư chú ý hơn, đặc biệt là NN

2 Likes

Tình hình chung bạn nhé, các công ty CK họ đang forcesell (thường xẩy ra sau 14h) các tài khoản vi phạm tỷ lệ Rtt vay margin cao.

Có thể cần 1 2 ngày nữa cân bằng hết call margin và qua ngày dhps, dòng tiền cũng mới yên tâm bắt đáy nhé.

1 Likes

Còn tiền đâu mà bắt đáy bác ơi , từ mấy hôm trước đã bắt rồi =))) giờ chỉ còn mỗi lạc quan và niềm tin vào doanh nghiệp thôi chứ cũng muốn xúc thêm cả DIG lẫn CEO lắm

2 Likes

À, vậy kịch bản chuyển sàn rất khả quan, vì CEO hiện nay quá nổi tiếng trong dòng bđs rồi nhỉ, BLĐ cũng uy tín (Phó chủ tịch hiệp hội bđs VN)

2 Likes

Sorry các bạn, mình cũng rải ra bắt khi có thêm tiền nhưng không ngờ thị trường nó bân giải chấp một cách ghê gớm gần thời gian dhps nén dòng tiền họ lại càng cẩn trọng.

Mình cũng âm nhưng chưa có gì lo lắng cả, vẫn xoay tiền rải mua ( là cách đầu tư vì mình ti và giá rẻ thôi nhé).

Riêng CEO mình tin về định giá của mình nên không có gì phải sợ ở con đường dài, nếu còn rẻ hơn mình vẫn mua.

4 Likes

tôi đang mơ như thế này
ôm Ceo qua hose bán lại cho quỹ tây, xong quỹ tây phân phối từ từ lại cho mấy ông chiên da vẽ đồ thị như VIC VHM vậy oh hố hố

5 Likes

Cho bác tấm hình lấy động lực, l14 giá 470 tôi còn xúc mà cười khẽ, ăn thua giá bán thôi, lãi kép nó lên điên lắm
hình ảnh

6 Likes

mình cũng giống bác nay cũng mua thêm 200 cổ CEO , hết tiền toàn mua kiểu nhỏ lẻ

2 Likes

Gì mà sorry, PTKT là luôn đúng thì mấy ông chiên za giàu hết. Nhưng bác cứ chia sẽ để ae học hỏi, còn quyết định mua bán là bản thân mỗi người

1 Likes

Thấy bác bên pic ceo cũ cô đơn cũng muốn gọi bác sang nhưng sợ lại bảo hô hào nên thôi.bên này ae hoạt động âm thầm điềm tĩnh lắm.bác chủ pic lại có tâm và có nhiều thông tin hữu ích

6 Likes

Có bác Nhân với bác tổng giám đốc chứng khoán Trí Việt gì lại mới bị bắt :)) mai sợ lại đỏ máu tiếp

1 Likes

như covid lần 2 lần 3 thôi bác haha

Nói chung khi chia sẻ thực ra mình đánh giá tác động DIG bị đè, thị trường VN30 sụp đổ nhưng thực sự vụ forcesell thì không tính nổi.

Về cơ bản mình biết nhiều anh em đu cao đang lo lắng không biết về đâu.

Mình cũng khẳng định trong thời lạm phát, tất cả mọi tài sản đều tăng giá - đất của CEO dám khẳng định là quá đẹp, tiến độ bán các bạn cũng thấy rồi.

Nên mình thực sự không lo đâu, nhưng khi mở Pic, nó giảm tới từng này thì đúng anh em âm 30-50% thực sự rất đáng thương.

Còn các bạn nghe này nọ hỏi về bờ hay không, mình khẳng định nếu các bạn cất 2 năm, các bạn phải x2 x3 là ít dù các bạn ở đỉnh .

8 Likes

cứ tin ra là tăng, nói rõ thêm hihi

1 Likes

Em 65 đây. hơn 20% rồi bác ạ

3 Likes

Anh em cứ ôm quyết ko nhả là cổ CEO cô đặc thôi

3 Likes

Đấy, có phải nhảy vào những con hàng bơm thổi chi.

Cứ xem CEO tài sản không lồ, mở bán như nấm, từ tư rồi vào CEO hết nhé.

1 Likes

Ae có hàng cứ ôm chặt, mốt nó đặc r thì tha hồ mà phi

1 Likes

hôm nay em huy động được thêm tiền của ông bà cụ vào đầu tư luôn, sáng nay múc nhiệt tình, mai đhps có biến gì thì múc nốt. Em phải công nhận bác @Scorpionxt nhận định nước cờ của chính phủ cực kì chính xác, rất sắc sảo ạ. Hay quá. Lên đọc các bài phân tích của bác em học được rất nhiều. Cảm ơn bác đã nhiệt tình chia sẻ với mọi người nhé ạ. Bác hiện đang sống ở đâu thế ạ?

2 Likes

Bác định giá lại condotel của CEO dùm em nhé, thành tài sản, có sổ đỏ để đem thế chấp được rồi đấy :grin::grin::grin:

5 Likes