Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

:rofl::slightly_smiling_face: đâu phải riêng vn , Mỹ hay Tây , cũng đâu phải ông nào cũng đầu tư

1 Likes

có mấy ai làm dc cái điều dễ như thế đâu bác.chung chỉ điểm ra ,điểm vào.chốt lời,cắt lỗ.dậm chân suỵt cho cái là dẫm đạp lên nhau chạy ,chạy văng dép guốc

Việc phát hành trái phiếu cũng v , khi phát hành xoq gần 1 năm như thm , thì ông ủy ban chỉ hô một cái là hủy, vậy ai là bảo vệ trái chủ

Cũng chẳng có nước nào ATC nó tính như VN đâu chỉ là trò mèo do đội tạo lập sử dụng. Khi thanh khoản cao ko kiểm soát được thì tung tin, rút phich. Thị trường Việt Nam cần phải có chấn chỉnh mạnh mẽ mới lớn mạnh và vươn được ra thế giới

3 Likes

Theo Fiintrade thống kê thì hôm nay DIG đã ko còn tổ chức bán ra nữa hoặc họ bán ra nhưng có tổ chức khác mua cân nên lượng dư bán của tổ chức còn tí tẹo ko đáng nói vs lượng giao dịch gần 10 triệu. Giờ chỉ còn vấn đề FS, khi có dòng tiền vào đẩy giá lên là mọi thứ sẽ xong.

1 Likes

Trường hợp về ck tốt thì dòng tiền bắt đáy đẩy giá lên tương ứng hoặc ao hơn vùng giải chấp thì phần cổ không vi phạm nữa thì hết giải chấp.

Nhưng với việc gần 200 mã sàn, hiệu ứng hòn tuyết lắm rất đau thương, chưa kể tâm lý NDT toàn chòe chiều mới mua, chiều thấy xâu không dám mua…vòng luẩn quẩn.

Nên sáng nay mình alert các bạn, cắt sạch margin, lỗ bao nhiều cũng cắt sạch margin.

4 Likes

Mình có nghe nói tài khoản tay to thì ko đợi hàng T3 về

1 Likes

Thị trường đang tạo tâm lý bán bác ạ. Hiệu ứng xấu là rất rõ rồi. Anh em hiểu được thì chia sẻ chút để mọi người hiểu được, có xấu thêm chút cũng ko hoang mang và hiểu vì sao.

1 Likes

Hnay DIG sàn khả năng cao bị giải chấp chéo.

Ví dụ bạn cầm DIG và một cp khác xài margin, nhưng cổ phiếu kia bị âm quá lại dư sàn nên không bán giải chấp được.

Nó sẽ tự động lấy DIG ra bán giải chấp đưa tài khoản về an toàn.

Giờ các tài khoản margin họ FLC mất thanh khoản thì trong tk vó cổ phiếu khác cứ tự động lấy ra táng vì họ FLC nó có giải chấp đc đâu.

5 Likes

Thị trường với tâm lý này và việc giải chấp tới gần 200 mã sàn thì khả năng còn nhiều tk margin bị giải chấp, hi vọng sớm thôi dòng tiền vào mua hoặc clear sạch margin.

Thị trường chung khả năng vẫn rất xấu trong ngày mai nhưng CEO vẫn đang đẹp cho tương lai. Cơ hội cho người đang có tiền và hơi buồn cho anh em mình giá trung bình hơi cao.

Nhưng lời lãi nó quyết định bởi điểm bán, không phải điểm mua. Hiệu ứng này không thể hiện thị trường downtrend nhé, nó chỉ là bắt buộc hệ thống BOT của CTCK thôi.

8 Likes

CEO tính ra cũng rơi 50% từ đỉnh rồi. Nhịp này vậy là khốc liệt rồi. Mình dự đoán sáng mai rơi nốt xíu, rồi trong phiên là hồi thôi. Sang tuần sẽ có nhịp hồi sau khi chính phủ họp ngày mai xong, tâm lí nhà đầu tư cần được củng cố và ổn định trở lại.

3 Likes

Nói gì thì nói, CEO cũng đã về vùng giá rất hấp dẫn so định giá công ty rồi. Giá này thừa đủ để kích thích lòng tham của xã hội. kkkk. 1 vốn 4 lời là đây chứ còn tìm đâu nữa.

4 Likes

Có 3 thứ mình chia sẻ với các bạn :

• thị trường vẫn uptrend, thời điểm này ảnh hưởng bởi Bot forcesell chứ ko phải do " tâm lý bình thường đám đông" - đừng nghe mấy thằng phân tích kỹ thuật lúc này, m đẻ ra chúng nó được.
  • Ceo vẫn rất ngon ngoài kia và mình tin định giá số liệu và tỷ lệ an toàn mình dùng.
  • Cuối cùng các bạn đã mua lỡ âm đọc lại định giá nhé, điểm bán khẳng định lỗ lãi. Để thành công không dễ dàng, để nằm trong 5 % xã hội thì phải bền chí hơn họ.
14 Likes

Rất cám ơn chủ topic vì tạo ra 1 nơi cho ae cổ đông giao lưu và bớt cô đơn thời điểm này. Còn việc mua giá nào thì cũng hên xui, ai biết được đã đáy hay chưa, mình thì cứ thấy rẻ có tiền thì hốt thôi, đôi khi phải đau thương thì sau này mới vững tâm mà gồng lãi, còn nhiều người may mắn giữ tiền giai đoạn này và bắt được đúng đáy thì chắc cũng ăn dc 30-50% là chốt thôi. nhân quả đều ở đó thôi, thuỷ thủ giỏi luôn phải chịu được sóng lớn.

3 Likes

Thông tin tích cực
Cảm ơn anh đã chia sẻ

2 Likes

Yên tâm từ mai sẽ ổn, phiên nay cảm giác nó nhẹ nhàng phiên hôm qua khi vni giữ dc sắc xanh ( thủ tướng đã chỉ đạo từ hôm qua ).

1 Likes

Ngày mai tt lại có hội nghị do tt chủ trì nữa, lần này chắc bác ấy sẽ làm quyết liệt đó, sẽ có những thay đổi. Đã phải để gọi lên rồi mà còn láo nháo nữa thì liệu hồn.

1 Likes

Trên group ■■■■ có bác kia chia sẽ file bảng bán hàng của phân khu Singapore shoptel. Ko rõ file có up-to-date hay chưa. Tôi pivot để có thông tin tổng quát như sau:
image

3 Likes

Ngoài kia nhiều người cứ bảo CEO là cổ lởm, cổ đầu cơ. Càng tìm hiểu kĩ càng không hiểu sao nhiều người lại có “cảm giác” DIG CEO là cổ đầu cơ. Tài sản có thật, làm thật, lãnh đạo tích cực phát triển quỹ đất, chuẩn bị ra hàng đến nơi, mà lại bảo là cổ lởm, cổ đầu cơ, hàng bơm thổi được.

2 Likes

Nay nhìn DIG và CEO thèm quá mà ko có tiền để mua thêm tích sản :pleading_face:

1 Likes