Chân thành cám ơn chủ tịch Thiện Tuấn đã giới thiệu tiềm năng DIG còn gấp 5-7 Lần những gì A7 nói. Giải tỏa nỗi oan của A7 bị hàng nghìn kẻ tiểu nhân cắn xé là bơm thổi, làm giá

A7 nên xem xét lại tư cách của og đệ tử CT. Hô mn vào đầu tư hết chu kỳ dài hạn xonh giờ lại quay 360 độ bảo chốt CEO… Mn đu giá cao sẽ rất hoang mang tâm lý.

Đọc mấy câu trả lời của bạn mình thấy bạn chưa hiểu gì chứng khoán cả. Thế nào là thấp thế nào là cao, vốn hóa như VCB = 389012 tỷ, mục tiêu lợi nhuận 30676 bạn cho là cao đúng không ? còn Dig vốn hóa thị trường 30200 tỷ mục tiêu lợi nhuận 3491 tỷ là thấp đúng không? Mua mấy con sẵn hàng thì giá nó đã phản ánh hết vào giá cp rồi ngu mới mua.

1 Likes

Anh đầu tư vào tài sản và tương lai dn, anh ko dụ dỗ hay chèo kéo ae đệ tử nào cả, ai thích mua bán gì tùy họ. Anh ko quan trọng

72 Likes

Đó là dành cho dân ít tiền thôi, dân đầu tư vài trăm đến hàng nghìn tỉ mà lúc nào cũng chăm chăm điểm vào, điểm ra thì thị trường nát tươm.

Đầu tư mà lúc nào cũng muốn nhào vô là vặt liền kkk. Đợi khi bctc hoàn hảo, hết dư địa tăng là lúc xuống tàu đó. Giờ mới là thời điểm múc đẹp.

2 Likes

A7 dạy mình tư duy đầu tư, dự đoán vĩ mô, tình hình doanh nghiệp. Còn mua bán gì do bản thân mọi người tự quyết định thôi bạn.

2 Likes

Có nhiều yếu tố gây ảnh hưởng đến quyết định của CT. Đứng sau CT là bao nhiêu khách hàng, mỗi khách hàng là cả gia đình vợ con cùng các các khoản vay, áp lực lắm chứ. Đừng cứ chì chiết bác ấy khi chưa hiểu hết tình hình. Chỉ nên phê phán cái loại sáng nhồ chiều liếm như Tài Nguyễn Tai Nguyễn gì gì đó, còn bác CT chỉ là tạm cắt để sau này quay lại với vị thế và trạng thái tốt hơn chứ không hề quay lưng với doanh nghiệp. Thân.

2 Likes

Bạn nên đưa thông tin cho chính xác, TGĐ Dig nói trong cuộc họp ĐHCĐ là Long Tân mới giải phóng 150ha, đừng vì lý do gì mà đưa tin k chuẩn thì sẽ k hay

A7 với ae đệ tử và chim lợn là 2 nhân cách khác nhau hoàn toàn

theo mình nghĩ thì CT khuyên ae hạ tỷ trọng margin, vì tt đang xấu mà ae ko quản trị tài khoản tốt dễ cháy tk tt xấu chẳng ai nói trước được điều gì, đó là điểu bất khả kháng ko ai dự tính trước được nên việc phòng thủ bảo toàn tài khoản là quan trọng, còn đối với ae không dùng margin thì vẫn nắm giữ dài hạn bình thường. mình nên nhìn nhận khách quan

cà lăm mà người ta là chủ tịch đấy! xe đạp đòi đi khịa ô tô,nực cười

10 năm trước bỏ ra 100tr mua VNM thì giờ bác có hơn chục tỷ. Nhưng giờ bỏ chục tỷ ra mua VNM thì ko chắc 10 năm sau bác còn bao nhiu. Còn bác muốn thấy mọi thứ rõ ràng trước mắt ln cực khủng thì cứ VHM, HPG… mà đầu tư nhé.

7 Likes

quỹ đất đã có 10 năm nên giá vốn mua vào cực thấp nếu triển khai thành công thì lợi nhuận cực cao bác nhe , DN chuyển từ nn sang tư nhân nên triển khai dự án khả thi nhanh hơn vì cty gia đinh chủ tịch nắm trên 40% nên thanh công ct duoc lơi cổ đông lơi khác voi trước cty nn vô chủ 2 kỳ vọng này ai tin tương thì giữ chặt 5 năm ok

1 Likes

bạn nói chuẩn đầu tư nắm giữ lâu dài sợ gì biến động ngắn hạn

1 Likes

đỉnh.hay thế. :laughing:

2 Likes

Ck có mỗi câu hỏi thằng mua cái cây có sẵn quả giá 100 đồng và thằng trồng cái cây con giá 10 đồng đợi ra quả bán thì ai dễ giàu hơn mà xã hội phàn đông là ngáo ngơ

58 Likes

phần lớn thì muốn giàu nhanh nên không muốn đợi đó thầy.

1 Likes

Làm xong cầu giá lại khác có khi 250 - 300 triệu 1m2

2 Likes

Thầy ko đi có lý do riêng của thầy.Còn đương nhiên nếu thầy đi thì anh em đệ tử theo thầy thấy hãnh diện,vui mừng.Chụp trộm hay xin chụp thì thầy vẫn là thầy.Thầy live bao năm nay xuất hiện trước công chúng có sợ ai.Còn các thánh chém chửi đến nick thật cũng chả giám để tên.Chửi cho mãi rồi tầm cũng đến thế thôi.

Nhanh thì ăn 20 30% còn muốn có cơ hội X tk thì đợi dài và lâu có thế mà cứ khuyên vs ko khuyên tiền của ng ta! Kệ ngta mất tiền hay được tiền thì cũng kệ ngta