Chiến dịch Thu- Đông niên cô-vít thứ 3 : Tích trữ - Cầm Cự - Phản Công

, , , , ,

Qua mấy phiên nay e thấy lái để lộ bài sóng lớn cuối quý 3,4 rồi các bác.
Lái cũng là người như ae mình thôi, cũng phải nuôi vợ, nuôi con.
Tình hình dịch bệnh căng thẳng như này làm ăn kinh doanh chắc cũng lỗ SML như ae mình thôi.
Còn mỗi cửa CK này mà gỡ gạc, chờ khi nào tiêm phòng vắc-xin, kinh tế mở mới tính làm ăn được.
Nhân có bộ bài mới ( hệ thống FPT đưa vào sử dụng ), mấy anh chia lại bài thôi, nếu ko chơi chứng thì tiền đã rút ra khỏi TK rồi lấy đâu mà mua ròng mấy phiên nay.
Mấy phiên nay nhiều ae mình ko may buộc phải hạ margin, hoặc chốt lãi trong ngậm ngùi cố mua từ nhịp trước vô tình để mất cổ vào tay lái.
Ae bình tĩnh, e nghĩ đây là cơ hội cơ cấu lần 2 trong năm sau đợt chỉnh trước tết đó.
Nếu mai nhúng sâu e xin đề xuất đội hình Ý vô địch năm nay 3-3-4 ( 30% - 30% - 40%),
còn nếu mai lình xình thì mình lấy ít gom cùng lái cho vui.
Mấy bác cứ bảo sập, thế bây h sập thì tiền rút ra gửi tiết kiệm lãi suất thấp hay đi kinh doanh thời covid này. Nhịp này cứ bám lái thật sát, gom hàng, không margin ^^!

1 Likes

Vote cho ACB HPG nữa nhé bác. :beer:

2 Likes

A e đồng lòng đạp cho lái nôn ra.

1 Likes

ACB e thấy ổn, HPG thì chắc có sóng hồi nhưng ko mạnh, ý kiến cá nhân của e thôi vì thép tăng khá nhiều rồi ạ. Nếu bác cầm dài 1-3 năm thì e ko dám nói ^^!

1 Likes

Ngược lại ạ, mình mua tranh hàng cùng lái, gom dần chứ múc mạnh quá lái bực ói hàng ra là ae khó đỡ đó bác ^^!

1 Likes

HPG đang hấp thu lượng hàng mới nên thế. Khả năng sẽ k còn hồi nhiều nữa. Xếp hàng vào dần ngày mai là đẹp rồi bác. :beer:

1 Likes

Tặng các bác nhé ^^!

1 Likes
1 Likes

Cá cơm bán ròng 2600 tỏi
NN mua 1400
Tự doanh mua 550
Khối nội mua 650
Phiên thứ 6 và hôm nay y chang nhau

1 Likes

Phiên nay và phiên mai lái sẽ gom mạnh nhé ae.

1 Likes

Mai là chốt chặn cuối cùng,chúng tôi sẽ huy động 5 sư đoàn bộ binh TCB, 3 sư đoàn pháo binh hạng nặng MBB, 2 sư đoàn tăng thiết giáp HCM, 1 sư đoàn cảm tử đánh bom liều chết GVR, ngoài ra còn có sự góp mặt của bộ đội địa phương NLG, đội du kích KDH, hội tổ tôm cứu quốc, đội thiếu niên tiền phong HQC, HAR…để giữ cứ điểm vĩ tuyến 1230-1250

Nếu tôi chết hãy chôn tôi vs cây đàn ghi-ta

HD 14/7

Thân ái và quyết thắng!

TCB dành để ai thích và có niềm tin về nó…

1 Likes

VHM ngon quá!

1 Likes

Xin đánh giá tương quan lực lượng hiện tại của ta và địch ae nhé.
Ta : có 4 bình đoàn chủ lực
Binh đoàn 1: Quyết chiến quyết thắng 30% quân số (10% quân số đã tham chiến hôm nay 14/3)
Binh đoàn 2 : Hương Giang 20% quân số
Binh đoàn 3 : Tây Nguyên 20% quân số
Binh đoàn 4 : Cửu Long Giang 30% quân số, binh đoàn hiện tại đang có những trận đánh quyết liệt với covid ở HCM, hi vọng binh đoàn sẽ sớm kiểm soát được covid trong vòng 1 tháng.
Địch : MMs, BBs, Chym lợn… rất hung hăng
Quay trở lại với mặt trận chính vĩ tuyến 1230-1250, khả năng đầu giờ sáng mai địch sẽ pháo kích mạnh ở cứ điểm 1260-1270, lúc này ae bình tĩnh ko manh động chờ chủ lực của nó tại cứ điểm 1250 sẽ phản công, nếu nó hung hăng tiến xuống cứ điểm 1230 thì sẽ cho toàn binh đoàn 1 tham chiến >"<.
Còn 2 binh đoàn Hương Giang và Tây Nguyên sẽ tuỳ tình hình : truy kích đẩy lùi địch về cứ điểm 1280 hoặc tử thủ nếu địch phá được cứ điểm 1230.

Ctg mua dc chưa bác

1 Likes

Gom dần đc rồi bác, đừng all in nhé, chưa qua đáy ko ai biết đc đáy đâu ^^!
Ngoài ra bác có thể giải ngân thêm BDS : VHM, NLG, KDH, GVR,DIG… chứng khoán HCM, SSI…, dầu khí PLX, PVS…
Đợt này có sóng hồi 1320-1350, và có sóng dài cuối năm 1500. Nhưng trc mắt qua nhịp khó khăn này đã

2 Likes

Tk đứa e đang sẵn mbb ctg ssi fpt nay e mua tbg được không ạ

Mua hàng sẵn có đi bác ơi!

1 Likes

Vâng định mua thêm MBB FPt trung bình giá 2 con đó âm nhẹ

1 Likes

Trận này ta thắng nhé ae.
Phiên mai có tính chất quyết định nhịp hồi có hay ko?
Nay ta mới tung ra 2 binh đoàn chiếm 30~50% quân số
Phần còn lại thì ae cứ bình tĩnh thôi.
Trong quá trình tháo chạy về cứ điểm 1390 địch có gài bom dọc đường cản lối quân ta đó ^^!
Để đội đặc công đi trước dò mìn đã, ae nào húng xông lên dễ ăn bom lắm.
Anh em chứ nhìn thanh khoản là biết.

1 Likes