Chiến dịch Thu- Đông niên cô-vít thứ 3 : Tích trữ - Cầm Cự - Phản Công

, , , , ,

Địch chết 10 thì ta cũng chết 8.Chúc các binh đoàn tiêu diệt địch ngay lượt đạn đầu.

Mỗi người một quan điểm bác nhé.

1 Likes

Giờ múc rồi bỏ trong 5-6 tháng cũng có ăn nhiều. Nghĩ nhiều quá đôi khi lại k hay. Chọn DN mà múc thôi

1 Likes

Múc CTG nào các bạn, nó đang giấu lãi.

1 Likes

Tất tay đi bạn, tập trung binh lực tiêu diệt cứ điểm địch.

Xin phép các bác, e xin chuyển tiêu đề tránh nhạy cảm nhé ^^!
Gom cùng lái, bơi cùng cá mập (tập 2) --> Chiến dịch Thu - Đông niên cô-vít thứ 3 : Tích trữ - Cầm Cự - Tiến công

Tặng ae bài thơ Tây Tiến của nhà thơ Quang Dũng nhé

Sông Mã xa rồi Tây Tiến ơi!
Nhớ về rừng núi, nhớ chơi vơi.
Sài Khao sương lấp đoàn quân mỏi,
Mường Lát hoa về trong đêm hơi.

Dốc lên khúc khuỷu dốc thăm thẳm,
Heo hút cồn mây, súng ngửi trời.
Ngàn thước lên cao, ngàn thước xuống,
Nhà ai Pha Luông mưa xa khơi.

Anh bạn dãi dầu không bước nữa,
Gục lên súng mũ bỏ quên đời!
Chiều chiều oai linh thác gầm thét,
Đêm đêm Mường Hịch cọp trêu người.

Nhớ ôi Tây Tiến cơm lên khói,
Mai Châu mùa em thơm nếp xôi.

Doanh trại bừng lên hội đuốc hoa,
Kìa em xiêm áo tự bao giờ.
Khèn lên man điệu nàng e ấp,
Nhạc về Viên Chăn xây hồn thơ.

Người đi Châu Mộc chiều sương ấy,
Có thấy hồn lau nẻo bến bờ?
Có nhớ dáng người trên độc mộc,
Trôi dòng nước lũ hoa đong đưa?

Tây Tiến đoàn binh không mọc tóc,
Quân xanh màu lá dữ oai hùm.
Mắt trừng gửi mộng qua biên giới,
Đêm mơ Hà Nội dáng kiều thơm.

Rải rác biên cương mồ viễn xứ,
Chiến trường đi chẳng tiếc đời xanh.
Áo bào thay chiếu, anh về đất,
Sông Mã gầm lên khúc độc hành.

Tây Tiến người đi không hẹn ước,
Đường lên thăm thẳm một chia phôi.
Ai lên Tây Tiến mùa xuân ấy,
Hồn về Sầm Nứa chẳng về xuôi.

1 Likes

Đúng là như chưa hề có cuộc chia ly các bác ah, kiểu này lại phải đổi chiến thuật rồi. Hẹn 500 ae tối nay nhé :beers:

2 Likes

Phiên nay không theo kịch bản 100% ae ah.
Khắp nơi chứng sỹ đều nghĩ phiên nay đội sọc sẽ tiến sâu xuống cứ điểm 1200 nơi đặt bộ chỉ huy của Binh đoàn 2.
Như ae đã biết theo chiến thuật đề ra 1/4 binh đoàn 2 đã tham chiến ngay phiên ATO, 1/4 binh đoàn con lại sẵn sàng nghênh chiến ở cứ điểm 1200. Nhưng với sự chống trả của đội quân tiên phong đội sọc mới chỉ tiến đến vĩ tuyến 1225 đã phải rút lui và tháo chạy về lại vĩ tuyến 127x, đây là vùng hoạt động chiến lược của binh đoàn 1 đã tham gia chiến đấu trong lòng địch 100%.

Theo tại hạ nghĩ thế sọc vẫn còn mạnh ở vùng mây ichimoku và MA50, mình sẽ không truy kích quý mô lớn, như hôm trước có nói trong quá trình rút chạy kiểu gì địch cũng gài bom cản đường quân ta, chỉ dành cho đội đặc công thôi.
Khả năng trong những phiên tới khả năng sẽ rút 1/2 và 1/4 binh đoàn 2 đã tham chiến về chốt đóng ở cứ điểm 1250 đây là vùng cân bằng chiến thuật 2. Vùng 127x là vùng chiến lược lâu dài của bình đoàn 1, không được rút lui trong bất kỳ hoàn cảnh nào, phải bắm chặt. Việc truy kích địch lên vĩ tuyến 1300 hay phòng thủ ở cứ điểm 1250 là nhiệm vụ của bình đoàn 2, 3.
Sau BCTC Q2 sẽ là vùng trống thông tin, ae chú ý gom mã BĐS nhé, các cụ bảo rồi tấc đất tấc vàng mà.

Thân ái và quyết thắng.

2 Likes

Các chứng sĩ yên tâm xông pha trận mạc. Nếu địch chiếm được cứ điểm 1200, tôi sẽ cho B52 rải thảm.

Chúc mừng bác, trong trường quay có 80% có câu trả lời giống bác sau phiên ATC hôm qua.
Cùng lưu lại kiểm chứng nhé. Tôi cũng nghĩ vậy nhưng chẳng mấy ai đoán được đáy, chỉ khi nào qua đáy thì mới biết đó là đáy nên tôi giải ngân dần cho Q3,4 sắp tới ( có lướt T+ nhưng trong tài khoản sẽ luôn để 30% cổ từ nhịp này )

hàng chất quá

1 Likes

Chắc cũng trùng hàng với bác, nhưng thôi F247 vắng pic, e cứ lập cho ae đọc cho nhiều góc nhìn ^^!

Bác nghĩ gđ cầm cự qua chưa, để em sẵn sàng phản công ạ!

Nói chung là dòng bank vẫn thấy TCB là ngon nhất

1 Likes

Đây là thời điểm đi tìm cp khỏe hơn so với TT.
KDH làm được điều đấy. TT giảm vẫn đi ngược TT

1 Likes

Chưa bác ah, e nghĩ khó lên theo chữ V được lắm, vùng 1300-1320 nhiều bác kẹp muốn thoát hàng lắm ^^!
Sóng này là sóng dài, như e có nói các bác để 30% ôm dài còn có thể đánh T+ cho đỡ buồn ngủ, tránh rủi ro thì bác nên chọn BĐS, Bank, Chứng… nhỡ kẹp còn có cửa hồi

Quân ta khí thế đó ae ^^!
Chú ý tuân thủ kỷ luật nhé ae.

Kỷ luật là trên hết
Kỷ luật là sức mạnh

Coi chừng trúng phục binh của địch.

Cảm ơn bác luôn đồng hành cùng chiến dịch nhé ^^!
Theo bác phục binh khả năng sẽ ở vĩ tuyến bao nhiêu thế?