Chờ đợi cơ hội - xu hướng thị trường đảo chiều

Công nhận mấy thằng môi dưới văn vẻ rất khá.
Còn đây là cách nó thực hành.

1 Likes

vpb yếu cái mẹ gì ông ơi, nó theo trend đẹp thế còn chê.

Chúc anh em nghỉ tết vui vẻ. Lời nói thật thì thường mất lòng. Topic này sẽ không bao giờ khuyến nghị cổ phiếu, chỉ đánh giá xu hướng thị trường chung, đánh chứng lời ăn lỗ chịu, tiền là tiền của mình đã enter rồi thì phải biết chịu trách nhiệm với số tiền của mình, lên đây cãi nhau bảo vệ quan điểm thì cũng không giúp gì cho tài khoản được đâu. :grin:

Kém thì nói ít thôi em ơi, chim lợn từ đáy 870 đến giờ vẫn hô full cash trong khi thị trường cứ lầm lũi đi lên :rofl:

Tuấn đần chắc trốn trong hang rồi.

Cụ chủ topic này hay phết. Hôm xuống 980 ngày 6/12 người có kinh nghiệm FA hô mua vào thì cụ lại sợ xuống 800. Tóm lại, đọc topic của bạn này thấy phân tích nhiều nhưng không đưa ra được biểu đồ chuẩn, trình TA ở ngưỡng trung bình, FA và vĩ mô không có kinh nghiệm:

Ngày 15/11 thị trường trên 900 : Sắp sập
Ngày 16/11 thị trường tạo nế Engulfing Bullist: Không nhận ra, vẫn hô sập, hồi vài phiên.
Ngày 25/11, thị trường có tín hiệu mua ở 971: Vẫn hô sập.
Ngày 5/12 thị trường ở khu 1082 : Vẫn hô chưa lên (lên 200 điểm từ đáy), ông nào chốt đã ăn 25% rồi. Nhưng lần này sập thật. Ai bán thì đúng.
Ngày 26/12 thị trường 985 : Vẫn hô sập, ai cắt lỗ theo cụ thì cút đúng đáy.
Ngày 27/12 lại tín hiệu mua : Cụ vẫn hô sập, cầm tiền chờ tích luỹ, chờ năm 2023 mua.
Sang năm 2023, thị trường có giai đoạn mua tốt từ 28/12 đến 03/1 : Cụ vẫn hô sập, cầm tiền.
Giai đoạn mua tốt thứ 2 từ 1040 đến 1060 từ 4/1 đến 16/1 : Cụ vẫn hô sập.
Hôm nay, thị trường lên lại 1088, sắp vượt đỉnh cũ : Cụ vẫn hô sập, giữ tiền, chờ sóng.

AE đánh chuẩn sóng làm 2 vòng kiếm 35% NAV, danh mục người ta cứng, còn lên tiếp. Tinh thần người ta vững như bàn thạch thì cụ vẫn hô Bắt đáy là NGU. NGU mà 2 tháng kiếm 35% thì 2 năm nay mình mới được 1 lần thôi. Cụ Giỏi cụ cầm tiền. Ông nào mà là khách của cụ chắc sợ đến già.

Tôi chắc cụ này bị kẹp trong đợt sóng giảm, trình độ cũng mới kinh nghiệm 4 năm nên mới sợ như thế. Tuy nhiên, nếu cụ khiêm tốn hơn, học hỏi nhiều hơn thì tôi nghĩ sẽ tiến bộ.

Kết luận:
Cá nhân tôi đánh giá toàn bộ Topic này chỉ đúng (ăn may) hôm có khối lượng lớn quay đầu hôm 5/12 là cụ đúng. Sau khi test lại 980 đi lên tạo đáy cao hơn đáy 874 và đáy 930 mà cụ không nhận ra là trình độ TA kém. Chưa nói FA và phân tích vĩ mô của cụ không thể hiện được gì dù cụ khoe là dân Tài chính. Cụ mà là học trò của mình thì mình bắt ở ẩn, tu luyện thêm 2 năm nữa mới được xuống núi.

6 Likes

Bác nói đúng quá.

Việc nhận định đúng hay sai cũng tạm chấp nhận nếu trình chưa tới. Nhưng riêng cái việc quá ngạo mạng, không chịu tiếp thu lắng nghe ý kiến trái chiều thì khó mà tiến bộ được.

Trước em nhớ bác này hay có mấy comement khịa bác Bill_Gate, nặng lời với 1 số người khác ở các pic khác với thái độ rất ngạo mạng, bề trên, với người như vậy mà trình có cao tới đâu thì cũng bỏ đi.

Tổng hợp thông tin rõ ràng, kết luận mạch lạc.

In tờ rơi rải ra cho bớt rác diễn đàn :joy:
Hô sai là hại người, nên dừng lại

Thông tin của @Tuan_Le7 đây:

“Ngày 15/11 thị trường trên 900 : Sắp sập
Ngày 16/11 thị trường tạo nế Engulfing Bullist: Không nhận ra, vẫn hô sập, hồi vài phiên.
Ngày 25/11, thị trường có tín hiệu mua ở 971: Vẫn hô sập.
Ngày 5/12 thị trường ở khu 1082 : Vẫn hô chưa lên (lên 200 điểm từ đáy), ông nào chốt đã ăn 25% rồi. Nhưng lần này sập thật. Ai bán thì đúng.
Ngày 26/12 thị trường 985 : Vẫn hô sập, ai cắt lỗ theo cụ thì cút đúng đáy.
Ngày 27/12 lại tín hiệu mua : Cụ vẫn hô sập, cầm tiền chờ tích luỹ, chờ năm 2023 mua.
Sang năm 2023, thị trường có giai đoạn mua tốt từ 28/12 đến 03/1 : Cụ vẫn hô sập, cầm tiền.
Giai đoạn mua tốt thứ 2 từ 1040 đến 1060 từ 4/1 đến 16/1 : Cụ vẫn hô sập.
Hôm nay, thị trường lên lại 1088, sắp vượt đỉnh cũ : Cụ vẫn hô sập, giữ tiền, chờ sóng”

Chủ pic là đứng ngoài quan sát, vì ko có điểm mua. Chán là vậy đó

@dbqp a thấy chủ topic này giống m luông tự cho mình là những người có view và kinh nghiệm chiến trường, giọng thì lúc nào cũng chịch thượng và tỏ ra thượng đẳng :)) Chart là cú vả đau nhất cho những đứa thượng đẳng như chú em vậy. Cứ tiếp tục đứng ngoài và quan sát và tự cho mình cái quyền thượng đẳng =)) còn a thừa nhận là tiền không kiếm lúc này thì kiếm lúc khác nhưng mà biết mình em ạ

B có những còm đọc dù có trái chiều nhưng vẫn có view rất rõ ràng, như này áo là F0 chơi chứng được nhể :smiley: Vì rất xây dựng, e đã theo đuôi bác! Đôi khi theo đuôi để xem view ngược tư duy mình như nào hê hê còn tiền mình cầm mình quyết định!

1 Likes

Bác nói nhẹ nhàng để thằng e nó còn ngoi lên tí. Sủi mất rồi

@Tuan_Le7 mày cứ chim lợn cổ nào là nó xanh là sao em ơi :rofl: :rofl:

1 Likes

Thị trường đi lên thường bị đạp ép bán cổ phiếu là bình thường, bán xong rồi mới phải quay lại mua đuổi đẩy giá lên. Ai bán thì bán rồi, mất hàng thì rất khó mua lại vì không còn điểm mua, nên ai mua cổ phiếu ở nền 2 còn nắm giữ thì cứ giữ, chưa vi phạm thì không cần phải bán vội đâu.

Lại lắm mồm dồi à @Tuan_Le7

M bán từ trước Tết nay quay lại mua đó à :laughing:

Thằng đần độn này mày lại bắt đầu lý thuyết à? Cắt lỗ trước tết sáng nay mua lại ăn pha chỉnh hả em

Ai có cổ phiếu giữ thì giữ gồng lãi thôi, mua mới thì không còn điểm mua, cổ phiếu đã đi ra khỏi nền rồi không nên mua đuổi, muốn mua mới lại phải đợi cổ phiếu tích lũy lại. Khu vực 1060 sẽ là ngưỡng hỗ trợ mạnh khi thị trường điều chỉnh sâu.

Quan sát phản ứng giá và khối lượng khi thị trường điều chỉnh, lái phân phối hàng khi kéo lên khó thì hoàn toàn có thể phân phối giá xuống.

Từ Tết đến giờ có khách không m :laughing:

1 Likes