Chờ một thế kỷ sống lại - Chờ BĐS Thế Kỷ CRE sống lại

Mua chứng khoán là mua kỳ vọng cho tương lai.
Nhưng trong toán học tương lai là một khoảng thời gian vô định.
Vậy mua chứng khoán có phải kỳ vọng cho tương lai vô định không? Không có ai nghĩ vậy đâu.
Trong một chừng mực ngôn ngữ nào đó, em mua chứng khoán và chỉ chờ một thế kỷ thôi sống lại. Đừng té xỉu khi hiểu lầm thế kỷ là 100 năm.
Thế kỷ mà em nói ở đây là CTCP BĐS Thế kỷ.
Mã chứng khoán: CRE
Thị giá: 9.4
SL cp lưu hành: 463.7tr
Tổ chức và BLD nắm giữ: 68%
BV: 12k
P/B: 0.78
Cổ tức: 10% bằng CP.
Link: Bất động sản Thế Kỷ dự kiến trả cổ tức năm 2022 tỷ lệ 10% trong quý 4 | Vietstock
Giá khuyến nghị mua: 9±3%
Giá mục tiêu 1-6 tháng: 12
Giá mục tiêu 6 tháng-1 năm: 15+

image

9 Likes

Một năm lặng sóng của CRE.

2 Likes

Hic hic e lại trót vào dig mất rồi, hết xiền :joy:

2 Likes

DIG ngon hơn CRE nhiều mà em. Em không thấy thiên hạ mua DIG nhiều hơn không?
Thị giá đã phản ánh điều đó mà.
Có một điểm khác biệt nhỏ là lợi nhuận chứng khoán tính bằng phần trăm.

3 Likes

Thị giá hiện tại đã phá hết các điểm hỗ trợ MA5, 10, 15 20 và cả 50.
Bây giờ trông chờ vào MA100 và 200.

4 Likes

E đang lõm con dig ấy. K dám khoe.

2 Likes

E vào lâu chưa? C vào hôm thứ 5, lõm 1.2% :joy:

3 Likes

Anh phán: DIG năm nay có lúc về 38-40.
Chờ kiểm chứng.

9 Likes

Ôi thế e phải hold chặt :rofl: a phán chuẩn lắm, a phán vfs lên 100 nó lên thật :)))

4 Likes

Thả tim anh nghen … câu này em thít😁

1 Likes

Anh cũng phán VIC nó về 51-52 :grin:.
A cay!:sob:

3 Likes

Đi đâu cũng gặp cổ đông DIG hết vậy ta?

2 Likes

Thôi e kệ xác con tội nợ đó rồi, thực ra e ko nắm nhiều nên cg thoải mái, e chỉ giận mình vì đã ko tuân thủ kỷ luật mà cut như hôm đã nói với a, lại còn lao đầu thêm vào nữa :joy::joy::joy:

1 Likes

CRE yếu hơn, giỏi lắm là 15. Không lên nổi 20 nữa chứ nói gì giá 39 mà I.P.A mua.

1 Likes

A chắc ko? Con shs a chỉ dự đoán lên 15 mà h nó 20 rồi đó :rofl: E hỏi thật: a có thấy tiếc vì ko cầm dài ko? Vcg, pvs, shs :joy:

2 Likes

Tiếc chút thôi em.
Thật ra nếu cầm dài thì TK giờ cũng nhân đôi từ đáy thôi em. Thực tế anh làm tốt hơn vậy mà.

1 Likes

A thật lợi hại. Trader đẳng cấp có khác, e thì tiếc hùi hụi vì ăn đc vài chục % là mất hàng trong khi ngồi im thì x2 rồi :joy:. Đâm h e mông lung ko biết nên như nào cho phải đây :rofl:

2 Likes

Bên cạnh việc trải nghiệm và tăng cường nhạy bén trong việc nhìn cổ phiếu dao động trong những khung giá theo TA, anh được thêm kiến thức vĩ mô và giao lưu được nhiều nữa.
Nếu anh lựa chọn một cổ phiếu, mua xong rồi ôm luôn thì chắc chẳng có một người tuyết cho mọi người trêu ghẹo suốt ngày đâu :grin:

3 Likes

Ơ thì a giao lưu kiểu khác, như bên nhà c Doanh chẳng hạn, kể chuyện cười nè, up ảnh hot nè, khi nào có biến thì lên tiếp oxy, sắp đỉnh thì dội nc lạnh nè :rofl::rofl::rofl: thiếu j cách giao lưu đâu a, nếu a đủ muốn :)))

2 Likes

Nếu em muốn mua xong và nằm im chờ thu hoạch thì cứ hỏi anh, anh chỉ cổ mua, chỉ điểm mua cho rồi 6 tháng hoặc 1-2 năm sau thu hoạch. Nhưng nói trước là nó nhàm chán và cơ hội cũng nhỉnh hơn 50% thôi chứ không phải chắc ăn 100%.
Thường sự việc diễn ra rồi mình mới biết và tiếc nuối là sao ngày xưa mình không làm vậy cho tốt. Nhưng cho dù được phép làm lại và xóa đi dữ liệu về chuyện tương lai, 99% người ta sẽ làm giống như những gì đã từng làm.

3 Likes