🎧 Cho Người Vào Cuộc Chiến - Dọn tổ đón đại bàng

Lệnh bán này được xem là hành động phát quà sớm 8/3 cho chị em phụ nữ. Có ai nhận được không nhỉ?

4 Likes

em vân chưa chuẩn bị được lúa cho nhịp này nên ngồi quan sát thôi a ak

2 Likes

Sáng em có nhắc ĐTC là nói về VCG và nó nhanh quá. Chiều canh vào hàng nha anh chị em.
BDS KCN là IDC và KBC cũng hay hay.

3 Likes

Vì sao em dám nhắc PDR trong bối cảnh bộ ba BDS dính trái phiếu và giải chấp đang bị đập tơi tả?

• PDR có nợ TP và NH khoảng 2.3k tỷ
  • PDR có tồn kho 12.3k tỷ.
  • Phần nợ chỉ bằng phần lẻ của tài sản.

Khi BDS có đường ra, không dễ mua được PDR với mệnh giá.

3 Likes

:innocent: bác cho em hỏi vậy nếu DIG dưói mệnh giá thì so với PDR nó ngon hơn ko vậy

2 Likes

Ngoài ra, về tín hiệu kỹ thuật:

• Thanh khoản của PDR khá cạn.
  • Không thấy dấu hiệu giải chấp vì các CTY CK rất ít CTY dám cho MG con này.
  • Giá đang vào vùng tích sản.
3 Likes

Khó so sánh lắm bác ơi. Nhưng nếu phải chọn lựa thì em chọn DIG.

3 Likes

Đến giờ thì xác định NVL nổ Vol được rồi đó. Xem chiều nay có thoát khổ được không. Ai muốn mua TBG thì xác định phiên nổ này mua. Chỉ mua giá thấp nhất, không khớp thì bỏ.

6 Likes

Dạ , bác ơi cho em hỏi con dig nhịp này tầm bao nhiêu ra được vậy bác

1 Likes

Hình như kháng cự đâu đó 16±0.5 đó bác. Xem thêm.
P.S: phải sống sót qua phiên hôm nay với màu tím rồi hãy nghĩ đến chuyện đó nha bác.

5 Likes

Dạ em cám ơn bác nhiều

1 Likes

Thế là NVL vẫn miệt mài lau sàn.
Kiếp osin vẫn còn đó, khổ vẫn chưa qua được.
Về nhà ăn khổ qua đi nha bác nào cầm nhầm cục than hồng này.

4 Likes

PDR hôm nay không tím như nhiều người nghĩ nhưng những tín hiệu tích cực đã xuất hiện.

• Một cây nến xanh nhẹ nhàng của ngày.
  • Vol cạn
  • Tây mua ròng hơn 500k cổ (ở một số cổ BDS khác Tây đang bán ròng)
  • Mai sẽ là một phiên giằng co với xu hướng rời xa dần mệnh giá theo nghĩa tích cực.
4 Likes

:innocent: con Nó Vẫn Lừa này khả năng cao 90% là về dưới mệnh rồi phải ko bác. Chắc về giá 9.x sẽ tạo đáy dài hạn. Nhưng múc tích sản dài hạn vài năm thì ổn, còn muốn ăn ngay x2 x3 thì chắc khó.

2 Likes

Nhiều người đã trót nhúng chàm với nó. Giờ chỉ muốn ra thôi. Thật khổ vô cùng!
==> Nên sẽ rất khó lên mạnh được.
Em chưa coi quy mô lệnh mua bán hôm nay nữa nhưng em tin rằng lệnh bán là lệnh lớn, lệnh mua là lệnh nhỏ.
Ngày mai, nếu không tắt thanh khoản và có một phiên khớp với KL 40-50tr nữa thì kết thúc game đạp.

5 Likes

Tổng hợp ý kiến của mấy người.

• Chứng khoán Mỹ đêm qua vẫn giữ được màu xanh hơi gượng gạo một chút.
    (Giờ em phải tham khảo thêm chỉ số chứng khoán Lào nữa các bác ợ!)
  • Chứng khoán Lào tiếp tục có một phiên tăng điểm (em không chắc lắm :joy::joy::joy:)
  • Dầu khí vẫn đang dậm chân tại chỗ với mức dưới 80 USD (WTI)
  • CK VN đã có một phiên tăng điểm khá với gần 1% và đưa chỉ số tiến về 1,050. Thanh khoản đạt mức thấp đối với Hose khi tổng KL khớp dưới 10k tỷ.
  • Dòng ĐTC hôm qua được mùa tím hoa cà. BĐS cũng có mức tăng khá, trừ bệnh nhân ung thư mang tên Nova.
  • Hôm nay, thị trường sẽ có mức tăng nhẹ vừa phải trong buổi sáng, trưa đứng giá (bao đúng vì giờ nghỉ), chiều tiếp tục đà hồi phục và chỉ số sẽ dao động xung quanh 1,050±50 (vậy cho chắc vì những phiên thứ năm nhạy cảm như thế này thì có nhìn chỉ số cũng chỉ loạn).
  • Ai muốn mua bán gì cứ việc dứt khoát đầu phiên vì cuối phiên này rất dễ hành động…sai.
  • Hôm nay để ý 2 cổ Bất động đậy là PDR và NVL. PDR như em nói hôm qua là có dấu hiệu hồi sinh rồi (hôm qua còn có báo PR cho PDR cho dự án Di Linh Lâm Đồng nữa mới ghê!). NVL sau cú nổ Vol thì có thể xem xét vào được rồi. Sáng nay không bị bán sàn ngập mặt thì chiều không có hàng để mua. Con này hôm nay sẽ là át chủ bài cho PS hôm nay. (NVL = Nổ VoLume :sunglasses::sunglasses::sunglasses:)

Chào thân ái và quyết thắng.

8 Likes

Riêng VNZ hôm nay sẽ có một phiên giao dịch rất bất ngờ cho giới hâm mộ. Em chờ quan sát em nó mỗi ngày như chờ đợi một bộ phim hay với một kết thúc không có hậu được biết trước.

6 Likes

Trong chuỗi suy nghĩ và khuyến nghị hôm qua, em vẫn tiếp tục ưu ái cho đầu tư công và nhóm BDS KCN. Cụ thể xem xét VCG, IDC, IJC…mua vào ở những thời điểm lực bán toàn thị trường mạnh (nhất là đầu phiên chiều) để tối ưu hóa lợi thế.

6 Likes

Kể cả người mua sàn cũng hủy lệnh.
Mua 100 cổ, tốn 150tr. Má ơi!

3 Likes

NVL tham chiếu rồi nghen.

3 Likes