🎧 Cho Người Vào Cuộc Chiến - Dọn tổ đón đại bàng

Tốt mà em. Cổ đất đi vào lòng đất là đúng bài mà. :grin::grin::grin::grin:

3 Likes

Hết hồn cho cái thanh khoản của Hose hôm nay. Chỉ có 6.6k tỷ thôi.
Nhưng có cái thú vị là hôm qua không thủng 1,030 và hôm nay cũng thế.

4 Likes

:innocent: ngày mai mà ko thủng 1030 nữa , cộng thành khoản còn 5k tỷ thì có thể đi vòng vòng chiến trường lụm xác được chưa bác ?

1 Likes

Mai lụm một ít BDS được rồi bác. Thứ Năm có thể sẽ là phiên đảo chiều của hàng này đó.

4 Likes

A thấy vào hàng con ceo đc ko?

1 Likes

Trong mấy con BDS hot nó đang có uy tín nhất đó em. Vùng 19+ đang khá ổn.

4 Likes

Thanks a!

1 Likes

Mai anh sẽ nhắc dần trong topic này một số mã có thể bắt đầu mua với tỷ trọng vừa phải (dưới 50%).

8 Likes

Ặc…hôm qua mãi chém gió trong pic của lão J quên mất đường về nhà luôn.
Nhìn chung tình hình thế giới chiều và đêm qua cũng không có biến động nhiều. Đặc biệt chỉ số CPI của Mỹ cũng ở mức acceptable nên những phản ứng trái chiều của giới đầu tư là có thể hiểu được. Điều khá thú vị là mốc 34k của DJI vẫn còn giữ được.
Quay lại với tình hình của mình thì có vẻ như mốc 1,030 hôm nay lại có cơ hội xuất hiện. Thanh khoản xuống thấp cho thấy dòng tiền đứng ngoài nhìn là rất rõ rệt. Giờ vào ăn line thì khó (miễn bàn vụ ăn bằng lần đi :smirk:), ăn bô dễ hơn nhiều. Tất cả dường như đang chờ động thái vĩ mô có tính bước ngoặc.
Mọi người đang chờ đợi gì nhỉ?
Như đã nhắc hôm qua, một số cổ có thể giải ngân nhỏ giọt thuộc về BDS.
Bên cạnh đó, dòng ĐTC và BDS KCN có thể là một lựa chọn khác; dầu khí hôm nay có thể chùn xuống một chút, ai có gan cứ nhặt; thủy sản sẽ từ đỏ nhẹ, vàng vàng đến xanh xanh.
Em nói chung chung vậy thôi. Ai muốn kỹ hơn thì cứ la làng lên, em thức dậy phán cho. Đúng sai ráng chịu. :sunglasses::sunglasses::sunglasses:

5 Likes

Bđs nay chắc xanh cả ngày đại ka ơi

1 Likes

:innocent: bác có thể giúp cho em lời khuyên về con DIG và CEO cho nhịp hồi này ko thế, về vùng giá nào thoát ra được. Em đang bị kẹp hàng DIG giá 16,7 và CEO giá 21.4.

1 Likes

Chờ… chốt lời đi em. Không nói nhiều. Hôm nào chốt được thì nhắn anh biết rồi anh tính tiền…trấn an nha. À, DIG mua TBG nếu có lỡ bị bán xuống dưới 12.5.

4 Likes

Hả? Thiệt hả em? Anh dek tin.

3 Likes

Thấy chưa!
Con NVL sàn lấm lưng trắng bụng rồi kìa.
Con này phải có cú nổ Vol hôm nay mới thành công thoát khổ.

4 Likes

PDR dưới mệnh mua dần nha mọi người. Không dễ để có cơ hội như vậy.

7 Likes

Chốt CEO chưa em? Kaka…

4 Likes

tới nửa buổi sáng e đang đúng nha đại ka

1 Likes

:yum: cám ơn bác nhiều, em mới lãi có …300k à , chưa đủ tiền mời bác nhậu nên chưa chốt. Ráng gồng lãi hihi

Nhắc khéo bác cho vui thôi. Chiều nay nó đổ bán lại đó. Mình phải biết làm gì.

4 Likes

Con NVL này xấu thật. Xấu đến mức người ta sẵn sàng bỏ chạy khi có thể.
Các anh Tây cũng tranh thủ cắt giảm hơn 6 trẹo cổ rồi.

3 Likes