🎧 Cho Người Vào Cuộc Chiến - Dọn tổ đón đại bàng

Anh luôn nhắc để dành tiền, ít nhất 10% là cũng trong ý này.
Ngoài ra nắm 3-5 loại cổ. Mỗi loại nắm 1 con mạnh nhất, mạnh nhì. Tiền tối thiếu 10% đó để dành cứu 1 trong 3-5 loại cổ nếu có bất thường. Nếu bất thường cả 3-5 loại thì xác định chạy.

6 Likes

Với khoảng 266tr PC sau khi tăng vốn và lợi nhuận KH 500 tỷ thì tính P/E = 10 thì giá 25 sẽ được xem là hợp lý và chấp nhận được trong điều kiện ngành thủy sản đã đi qua đáy lợi nhuận.Để có giá 25 sau chia thì ngày chốt có giá…41.Mục tiêu này không quá xa vời phải không em?
Nhiều quá mà em chỉ nhớ được mỗi cái giá 41 thôi. Hê hê.

5 Likes

em ko biết vợ già ? Nhưng đã có yếu tố già mà các anh cũng quan tâm thì lạ.
Em tưởng các anh chỉ quan tâm những em đôi tám, đôi chín, đôi mươi thôi chứ ạ?

3 Likes

C thì nhớ cái đoạn giá sau chia :))) quá mlem :yum::yum::yum:

4 Likes

tầm này e ko đọc đc cmt của anh(chị) nữa, nó thật sự hại não😂

4 Likes

lấy vợ có bị vậy ko anh Vui

1 Likes

Đừng ai nói cho em miên biết.

2 Likes

Em giờ mới xong việc, hớt hải đọc còm các anh chị.
Thấy còm này thật vãi ái. Anh TYPN thỉnh thoảng nói những câu như lên đồng ấy nhỉ. :ok_hand:
Choáng váng!

2 Likes

ANV là cá DCM là phân HAG là heo KBC là anh Tâm BSR là bơ sầu riêng PVS là dầu là bê là bò còn con còn lại là vợ. Hì a Tuyết khum cho nói nên e không thể nói được.

4 Likes

tại chị hiểu sai thôi. Nên hiểu theo trình độ lớp 1 hôn cô giáo của em thôi.
Là thấy rõ sở thích phím hàng của các anh còn gì? :innocent:

2 Likes

Không có “bóng” nha em.

4 Likes

Thank sis, vậy em biết rồi ạ. Em nó già xưa, già trong mắt người ta thôi.
Với các anh có khi vợ người ta vẫn còn xuân mà. :wink:

1 Likes

Trảm!
Y án thi hành.
Ghi chú phía dưới đầu lâu: nhận diện sai giới tính của :crab:. Nhớ xem kỹ cái yếm :crab: nếu có kiếp sau.

4 Likes

thôi thế em sửa sai bằng 1 cái đúng vậy: cái điều anh TYPN chia sẻ về sửa sai ấy, cũng có chỗ khó dụng.
Em ví dụ thị trường nhiều mã đang khó có cửa lên mạnh, phải chấp nhận sideway trong cái hộp Trinh Trinh gì ấy nhỉ.
Nếu mà short nó lên đỉnh hộp dính cắt lỗ mà sửa sai thành lệnh long xong nó rơi xuống, cắt lỗ tiếp sửa thành lệnh short ở cái đáy hộp thì…
Theo em nên thận trọng đừng chơi trong hộp. Nếu có cái tam giác huyền diệu thì vui hơn.

3 Likes

Cái hộp Darvas Trinh thì em phải nói với em ấy. Anh không biết đâu.
Nội công tâm pháp có một nhưng chiêu thức thì biến thiên vô vàn.
Anh không dùng hộp, anh dùng tích phân khi mua và vi phân khi bán. Khi cổ sw anh sẽ dùng toán rời rạc. Khi mọi việc có vẻ mơ hồ không rõ ràng anh sẽ dùng thuyết tương đối hẹp…

4 Likes

em nhớ ra cái hộp Trinh Trinh này rồi. Em thích chơi với tín hiệu tam giác hơn, cũng may em không tên Trinh, không thì khó đặt tên tam giác lắm. :smiling_face:

Lại xiên xẹo rồi, chẳng lẽ c phải để cái roi bên cạnh để chỉnh e đi đúng đường :))))

2 Likes

Mặc dù gần đây em Trinh không xuất hiện thường xuyên vì lý do cá nhân nhưng anh luôn dành sự tôn trọng rất lớn cho em Trinh vì tính cách, vì sự chân thành và những đóng góp cho cộng đồng của em ấy. Đó là tất cả những điều anh muốn nhắc về em ấy.

6 Likes

E thấy Trinh giống a lắm luôn á, đến mức hồi đầu e còn nghĩ 2 nick là 1 người :)))))

4 Likes

Anh bắt đầu xây dựng cho em ấy từ một người không biết gì về chứng khoán, chỉ biết học và làm việc. Nếu nói tư duy chứng khoán khác anh, đó mới là lạ.

4 Likes