🎧 Cho Người Vào Cuộc Chiến - Dọn tổ đón đại bàng

Cho c Doanh cái nhà a Tâm ấy anh, c cũng có kbc mà :))) xong c sẽ mời a Vui và Chính sang tâm sự với bác kia =))))

3 Likes

Thôi c ko làm Thị Nở đâu

1 Likes

Em lười chăm sóc, dọn dẹp nhà cửa lắm! E đi ở nhờ có người mời cơm, rửa bát cho nó nhàn anh ạ!

1 Likes

Bán anh Tâm hôm qua rồi, tình hình lúc nào yêu lại a Tâm lần nữa đc hả Thầy?

5 Likes

c mời a Vui và Chính sang tâm sự với bác kia =))))

2 Likes

Ờ được đấy nhỉ, em cao thủ :rofl:

1 Likes

Khi VNI vào pha chỉnh đột ngột, anh Tâm có giá 30±. Lên tàu lại thôi em. Mình mua KBC vì điều gì? Điều đó chưa đến thì cứ tiếp tục.

7 Likes

A Tuyết có nói target của kbc trung hạn là 39+ đó c @NhamDoanhDoanh :heart_eyes:

3 Likes

Vậy phải chiến thôi nhỉ

2 Likes

Mai e canh lên kbc, vcg

3 Likes

Giờ chọn hàng cơ bản tốt mà chơi em ah

3 Likes

Trong khi KBC còn dao động xung quanh 31± này thì không mua nhiều. Chỉ để tránh lỡ nhịp mình mua tối đa 30%. Khi nó xuống 30± thì tăng lên 80%. Hoặc nhìn nó có khả năng break trend sw thì gia tăng lên 80% cũng được.

4 Likes

Hàng a Tuyết toàn cơ bản tốt, chỉ cần tìm điểm vào sao cho lợi nhất thôi

5 Likes

Với hàng nóng, tăng hết biên độ rồi giảm hết biên độ. Trading giỏi thì kiếm được nhiều hơn trading bình thường. Người giỏi ra vào đúng nhịp giữ được tiền lời. Người bình thường sẽ mất bớt trong những pha chỉnh đòi hỏi cái đầu lạnh. Người dưới mức bình thường thậm chí mất nhiều hơn được.
Với hàng cơ bản có thể không bằng người trading giỏi nhưng chắc chắn hơn người bình thường.
Anh rút tỉa kinh nghiệm từ việc chơi hàng nóng của anh.

6 Likes

Em muốn ghìm cái máu bốc đồng trong mình lại nên qua thầy xin học phụ đạo thêm

5 Likes

Anh chơi hàng nóng không phải để kiếm lời vì gần như anh bỏ vốn ra maximum là 10%.
Anh chơi hàng nóng vì mục đích khác.

5 Likes

Để thử độ nhạy bén của mình hả anh?

4 Likes

Mấy hôm nay em kiếm ăn được với ANV, KBC, DCM tốt không? Bằng được 1/3 kiếm được từ GEX không?

5 Likes

Đúng là để dành luyện tập khả năng đọc lệnh.
Mục đích thứ hai là khi kiếm được tiền từ hàng nóng, penny là anh biết thị trường có nguy cơ.
Anh mua lại QCG đợt này là kiểm định lý thuyết đó.

4 Likes

Được anh ạ :stuck_out_tongue_winking_eye:. Hay chốt non chứ ko là bằng 1/2 đó anh.

4 Likes