Chú ý L14 sắp mất 28% vốn hóa

Chào các bạn, mình là Người Về Từ Lòng Đất đây. Phương pháp mình sử dụng không phải phân tích kỹ thuật, cũng không phải phân tích cơ bản mà là một cách gọi là Trường Phái Nguyên Lý Chu Kì Thiên Kiến. Vào chủ đề chính:
Tuy vẫn có cái nhìn tốt về dài hạn với công ty nhưng ở ngắn hạn mình tin đà giảm này sẽ rớt thêm 28% từ giá 70 này.

7 Likes

cụ phải nói sơ bộ về phương pháp của cụ để anh em còn học hỏi và phản biện chứ. Phân tích dựa theo chu kỳ, cái này nhiều nhà đầu tư cũng viết rồi, còn THIÊN KIẾN là cái gì thì mình k rõ. Mong được trao đổi học hỏi thêm

Nhất là logic L14 giảm thêm 28% thì cụ cũng nên có vài gạch đầu dòng chứ phát biểu bâng qua thế thì chết khối người

L14 vẫn đắt, 5 book, phải rơi 1 nửa nữa mới cầm máu

Chào bạn vanhoang, phương pháp của mình là một dạng mô hình định lượng, một trong các hệ số trong công thức phản ánh việc L14 sẽ mất đi vốn hóa là sự xác nhận tại mức giá vượt mức mà theo tâm lý hành vi tài chính đã thống kê thì nó sẽ tác động tiêu cực đến tâm lý hoang mang của dòng vốn khiến đà tái cấp vốn bị ngưng trệ, nói ngắn gọn là dẫn đến khả năng đà lan sẽ làm mất đi 28% vốn hóa do quá trình cạnh tranh của các đoản vị.

6 Likes

DS3 giá thấp , canh xúc ngon hơn

nể bác quá. Trên TG cũng có 1 nhân vật nổi tiếng đánh bại phố Wall và vượt xa các quĩ nổi tiếng (kể cả Warrent Buffet): Edward Thorp: Vận dụng công thức toán học để đầu tư chứng khoán

Mong có dịp gặp để học hỏi thêm từ bác. Mình chơi ck đơn giản, ngoài FA thì vận dụng volume, giá và có hỗ trợ thêm từ chỉ báo thôi

Tỏ vẻ nguy hiểm :slight_smile:

cảm ơn bạn

6 Likes

mình cũng mong được học hỏi từ bạn.

6 Likes

nào có ông ơi

6 Likes

để xem thế nào

6 Likes

phương pháp của anh là đếm xác, kiểu này ah dự về dưới 50

1 Likes

đúng là mình nghĩ như vậy, không phải hô hào chim lợn gì cả, chỉ là nhận định theo pp cá nhân thôi.

7 Likes

cập nhật

6 Likes

chia 14 siêu cổ nó cũng phải khác bọt vs cổ thường

đang giảm thêm

7 Likes

Con hàng bơm này phải về 3x mới cầm máu

cập nhật L14

6 Likes

Các bạn muốn mình nhận định giúp mã nào thì cmt nhé

6 Likes

Về 10 xem xét bán nhà giải ngân