Chuẩn bị múc Dig giá rẻ, cơ hội cuối để lên thuyền ăn trọn sóng hồi cuối năm

Về lại đây thì lại MÓN QUÀ CỦA THƯỢNG ĐẾ à bác :heart_eyes:

Tôi thấy hấp dẫn , lúc thì tranh mua trần lúc thì tranh bán sàn . Lũ ngáo … trần sàn gì có tiền tôi múc hết . VIEW 500 rẻ rách mà lị :laughing:

Mong muốn thì múc sàn bán trần, mà hành động 95% là ngược lại

Thói đời nó thế

1 Likes

Thấy jackma đi hỏi mấy câu linh tinh , chắc TIM cũng yếu lắm đây :smiley:

Xem kiểu gì vậy bác dạy bọn cháu vs

Ngu dốt

■■ mẹ tự nhiên dây vào ít NVL cũng đang ẻ ra quần đây bác

Tự mà tìm hiểu rồi đánh , cái đầu mình tỉnh thì sợ cái gì . Đi nghe mấy thằng nó hô linh tinh mới ỉa thôi :roll_eyes:

Xem Thiên Văn. Kkk

1 Likes

Nvl đang tạo đáy 2 đẹp thế lo gì. Giữ ăn ngập mồm

1 Likes

Đáy sau thấp hơn đáy trc thôi

Hãy nghe mon, mon đã chốt dig sớm 3 phiên và mon đã vào NVL sớm 30 phiên :person_gesturing_ok::person_gesturing_ok::person_gesturing_ok:

1 Likes

Nvl đáy bao nhiêu, target bao nhiêu mon :upside_down_face::upside_down_face::upside_down_face:

Là như thế nào.

1 Likes

Target bao nhiêu tuần :slightly_smiling_face::slightly_smiling_face:

Nói dỡn thôi chứ trc khi vô đánh chứng mình cũng 3-4 năm Fx, Btc, vàng…nên mình gần như rành tất cả các công cụ phân tích kỹ thuật ( toàn tự ngâm cứu ko học bất kỳ ai nhé) từ: Dow, ichimoku, eliot, wycof, vpa, cung cầu, nến nhật, rsi, fibonance,…trải nghiệm, hiểu và kết hợp vài cái với nhau, sao càng đơn giản càng tốt.
Kết hợp ngâm cứu vĩ mô kinh tế, tiền tệ,…

Nếu thuần áp dụng TA thì ko dính cú giảm cả năm nay rồi. Do trải nghiệm đầu tư giá trị nên giữ dài mặc kệ thị trường giảm điểm có lúc tk âm đến 80% vẫn bình thường.

Kn rút ra nên kết hợp TA và FA lại sẽ có điểm mua bán hợp lý hơn.

• Vì thực sự quá trình giữ cp từ 5-10 năm như A7 ko hề đơn giản ( dòng tiền nằm im 1 chỗ 5-10 khá cân não à nha).
  • Cp dù tốt thì tạo lập cũng đánh lên xuống theo sóng, theo chu kỳ kte, chẳng có Cổ nào tăng mãi mà ko giảm.
  • Phe Gấu và Bò luôn tồn tại( đội Sọc và Long luôn hoán đổi)
  • Khi tất cả cùng nhìn về 1 phía thì biến ngược lại sẽ đến.
  • Luôn nghĩ ngược đám đông sẽ có ăn thôi.
    :smile::smile::smile:
2 Likes

Mấy người nói Dig lên 500k-1tr là rẻ rách thực sự quá mơ hồ. Nếu cầm được cp cỡ 10 năm ăn cổ tức cp hằng năm, rồi đến chu kỳ kte mới có sóng bùng nổ như năm ngoái thì may ra còn đc. Giống A7 ăn bằng nhiều lần nhờ ôm l14 6-7 năm, số lượng cp chia cổ tức tăng lên hằng năm mới xx nhiều lần tk, thì l14 mới có giá tiền triệu/cổ. Còn giờ vào gđ kte khủng hoảng suy thoái rồi mơ giấc mơ 500k/cổ đi. May ra có sóng hồi ăn 5-10 lần tk là vô đối rồi.

2 Likes

Cảm ơn bác đã thông não giùm nhé.

Bds hôm nay múc