Chứng khoán tiếp tục xu hướng tăng

Theo em con sóng hồi của thị trường CK sẽ kéo dài cho đến hết tháng 08/2022, hoặc thậm chí là sang tháng 09, nếu dòng tiền cứ ổn định duy trì ở mức 15-16k tỷ/phiên. Em ủng hộ quan điểm của Anh.

1 Likes

Anh tin là xu hướng tăng trong tháng 7. Nhưng nhà đầu tư nên cẩn thận về các công bố chỉ số vĩ mô của Mỹ (lạm phát, thất nghiệp, tăng trưởng GDP, …) và cuối tháng 7 trước khi có nhận định xa hơn.

1 Likes

Bạn có thể vào trang cá nhân Hoang Tung Thien

Ngoài ra, bạn có thể đăng bất kỳ tin gì về sự nghi ngờ trên face của tôi tuỳ ý, nhưng lịch sự.

Nhìn vào giá cả hàng hóa cơ bản như xăng dầu, khí GAS,… có thể kỳ vọng chỉ số CPI tháng 07 của Mỹ sẽ giảm. Nếu đúng kỳ thì rõ ràng là một điều tốt cho TTCK, và phản ứng vừa qua của thị trường gần như đã nói lên điều đó.

1 Likes

Thực ra thì đó là phản ứng của thị trường đối với nhiên liệu khi OPEC vừa mới cam kết tăng sản lượng 100.000 thùng/ngày, nó quá bé. Dù nên thận trọng, nhưng khả năng em đúng là cao hơn.

À, bác nhiều bằng cấp nay lại đăng đàn à kkkkk

Lần nào bác này comeback cũng rất chi là ồn ào và này nọ.

Chủ đề của bác viết post ngày 4/8, mà bác nhận định xu hướng tăng trong tháng 7 là sao bác?

1 Likes

Sorry, thanks bạn đã nhắc nhở.

Giờ tháng 8 mẹ rồi thằng ngáo đá

Tôi chẳng hô gì cả. Chẳng qua bạn không đọc kỹ về “khả năng cao hơn”. Với lại, giờ mới là 1h36 phút bạn.

bố thằng hâm, đc mấy hôm lại trốn như ch.ó

Bình tĩnh thôi bạn. Bạn sẽ còn nhiều dịp nữa phải cay cú.