Chứng khoán và Chuyện bên lề

30.05.2023 . Thêm tín hiệu tích cực

2 Likes

Phân tích đi ad :smiley:

2 Likes

@RoseCM đoạn này mình viết cuối tháng 4.
Còn cái hình kia thì mình nghịch trong phiên thôi :upside_down_face:

Nay nến tháng, nến tuần vẫn chưa đóng nến nên cũng chưa biết viết gì. :upside_down_face:

nếu mà ngày mai vẫn k thay đổi nhiều thì có thể xem nến tháng so với hôm nay cũng k khác mấy.
Gía vẫn tôn trọng ema50&100.

VÀ chỉ cần có cây nến 1 tháng nào đó đóng trên ema50 thôi thì đây đc xem là đáy của vnindex trong con sóng điều chỉnh.

1 Likes

Vào pic ủng hộ bác !

Bác nhớ vẽ sao cho mũi tên phi thẳng lên cung trăng dùm nhe. Hihi

Em vẽ mà nó lên cung trăng đc thì em cũng cố vẽ index lên 2000 cho bà con chứng sĩ đc nhờ :joy:

1 Likes

Thôi, bác làm ơn vẽ lên luôn2800 như minh chủ vỏ lâm phe bull Pynn Elite phán đó bác ơi! Hihi

Cá nhân em thấy đây là chân con sóng thần :grinning:

4 Likes

Bđs Kcn. :upside_down_face:
Hết biết phân tích gì rồi. Có bạn nào hỏi mình gì không. :upside_down_face:

À nhớ đừng đua lệnh xanh, tím nhé. Hôm nay là cuối tháng đó. TT nhiều khi ảo lòi phút cuối lắm.

1 Likes

DIG giao dịch đi ngang khó chịu quá. Hold tiếp được không Ad?

Sóng tăng ngắn hạn của DIG vẫn còn. Nếu bạn đã có hàng thì có thể giữ tiếp,mua thì không nên, gãy điểm 19.2 này thì bạn đợi hồi lên cắt (dự trù trường hợp false break và bật lên lại mạnh)

Giờ chỉ chọn r nằm thở thôi :face_with_peeking_eye:

Vào lệnh rồi thì thành tâm khấn vái cho tới target :joy:

Khấn vnd về 2x :melting_face::melting_face::melting_face:
Bác cho nhận định về cổ NH giá nhỏ như BVB và VIB đi

VND mình cũng có nắm 1 ít, ngày xưa dính tới trái phiếu của Trung Nam, nay có QHĐ 8 + NĐ 08 về trái phiếu + chart TA vầy thì target khả thi. :beer: :beer: :beer:

1 Likes

đẻ coi qua chart.
Nhưng mà bạn mình làm trong VIB thấy đang phát mãi oto nhiều lắm, với cả không có cảm tình vụ cháu nhà chủ tịch thì dky bán, ng thân chủ tịch thì đky mua.

VIB:

Về yếu tố kỹ thuật, thì VIB sau khi cắt qua đường trung bình ema100 thì luôn tôn trọng vùng này, cứ bật tăng và sau khi hồi về thì bật tăng tiếp. Nhìn chung nếu có thêm các yếu tố fa ủng hộ (cái này nghiên cứu thêm) thì có thể đợi hồi về ema100 và mua. Cắt lỗ dưới vùng đó

BVB: sau khi cắt lên ema100, BVB không tạo được con sóng tăng mạnh, có lẽ do bank này cũng không phải bank lớn và các yếu tố nội tại không đc mạnh so với ngành.
Hiện đang dao động biên nhỏ trong hộp 10.04-10.9.
ở đây có 2 cách đánh:

1. Mua dưới cạnh hộp hợp lưu ema100
  2. Mua khi break cản + cạnh trên hộp
    Nếu là mình thì chọn 3. k mua bank này :upside_down_face: