Chứng khoán và Chuyện bên lề

Kỳ vọng thế bác ơi! Hihi

Ai cũng có ước mơ mà :partying_face:

1 Likes

KHÔNG ĐUA LỆNH.
KHÔNG ĐUA LỆNH.
XANH QUÁ THÌ TẮT BẢNG LÀM VIỆC/ĐI CHƠI/ ĐI Du LỊCH Nha :flushed::flushed::flushed::flushed:

:slightly_smiling_face:

1 Likes

Cám ơn Ad nhiều nhé!

1 Likes

Chúc các bạn đang theo dõi topic tháng mới thật nhiều năng lượng tích cực và bình an.

1 Likes

Chúc bác chủ topic cũng vậy nhé

1 Likes

Penny dậy sóng … Không biết có điềm gì đây

Thường penny dậy là điềm báo :smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear:

Xem hàng nào trade thì canh thoát bớt nhé. Hàng nuôi dài thì có thể cân nhắc bán 1 phần và cầm tiền.
Thị trường nhiều lúc không đoán trước được gì, điều chỉnh tỉ lệ tiền mặt: cổ phiếu hợp lý là được.

bác cho em hỏi về C4g

1 Likes

C4G: bật tăng mạnh trong năm nay, tuy nhiên C4G đang ở ngưỡng cản mạnh tạo ra từ năm ngoái, RSI cũng k thuận cho việc mở mua ở giá này, nếu bạn có hàng thì giữ chứ đừng mở mua ở đây.
Canh mua khi giá hồi về ema50 nhé. C4G mình thấy phản ứng tốt với ema50. Vùng mua 12.3-12.5 cân nhắc.

1 Likes

TKs bác. Bác xem giúp em con ASM

1 Likes

ASM có dòng tiền gia nhập rồi đó. Có thể canh điều chỉnh mua vùng 9.4-9.2-9 , canh mua từng lần, chứ đừng fomo vì đang ở cản đó.

1 Likes

LDG :stuck_out_tongue_closed_eyes::stuck_out_tongue_closed_eyes: đi bác chủ pic

bỏ qua hết các yếu tố nội tại, tin tức. Nhìn chart kỹ thuật thôi thì LDG cũng sideway tích lũy 1 thời gian, nếu muốn mua thì phải phá vùng cản trên là 5.2 mới mua được. Kịch bản là như hình trên VỚI ĐIỀU KIỆN PHẢI PHÁ ĐƯỢC CẢN 5.3 nha.

1 Likes

Nhưng mà nhìn nội tại LDG mình cũng k dám mua mã này đâu.
Nhiều vấn đề lắm. Ai chơi sổ xố kiểu 100-200 cổ thì oke.

gEX @Ilifetowin :upside_down_face: :beer: :beer: :beer:

Chạy về 20 lẹ dùm :rofl:

Úi VND :rofl::rofl: