Chút gieo duyên! Kỳ 01. Tính Sai thì Phải Tái Sinh

Phải chi ngày nào Chứng cũng Tím

3 Likes

chúc bác 1 ngày an nhiên

1 Likes

Cám ơn bác, Chúc bác mọi điều tốt lành

1 Likes

một bài đáng đọc tham khảo, chấm

6 Likes

Mỹ lo tăng trần nợ công, còn nước ta lo giải ngân cho hết đống 550.000 tỷ còn lại của gói đầu tư năm 2023 này. Tương đương mỗi tháng chúng ta phải phân bổ hết 70.000 tỷ /tháng

Nhìn vào GDP để thấy rằng G chi tiêu chính phủ phải thật mạnh tay để hỗ trợ nền kinh tế như cách TQ và Thái lan đã làm

5 Likes

Bản chất chính phủ cũng là in tiền bằng cách chi tiêu đầu tư, sau đó vay phát hành để nợ rồi sau này thu thuế, thu ngân sách để bù đắp.

7 Likes

Chúc cả nhà ngày tốt lành, vui vẻ

8 Likes

Lõi vấn đề ở ta, đó là, cơ chế.
Tất cả chính sách đều có, nhưng cơ chế hok thực thi đc, giữa chính sách và thực thi các chính sách đó là khoảng trống dẫn truyền từ cơ chế nền hành chính, xh và cơ chế nền kinh tế.
Và cơ chế hiện nay, gần như hok hấp thu hoặc hok dẫn nhập chính sách vào thực thi chính sách! Cả 1 nền kinh tế thiếu tiền, ngân sách thì rao reo treo thừa tiền ko giải ngân đầu tư công đc? Vậy thì cơ chế giống xơ vữa động mạch của nền kinh tế rồi

7 Likes

VN chơi chiến thuật nghi binh hư hư thực thực ảo tùng chảo

1 Likes

Lái họ đc giao nhiệm vụ thì họ làm thôi, kệ họ, thì đích đến chúng ta là gì thì kiên định trước các trò chơi tâm lý

7 Likes

Chơi thế thì dân đen cũng bị xoay như cái chong chóng

1 Likes

Cho nên, xưa nay, chỉ có khái niệm Dân Đen chứ chả ai nói dân đỏ quan đen cả muh.

5 Likes

Thanks bác Hổ nhiều. Học được nhiều từ bác :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Chúc Tốt Lành cho bác và mọi anh chị em.

5 Likes

Chúc mừng anh chị em đã mua ròng dưới vùng 1080 trong thời gian vừa qua!

9 Likes

https://sbv.gov.vn/webcenter/portal/m/menu/trangchu/ls?centerWidth=100%&leftWidth=0%&rightWidth=0%&showFooter=false&showHeader=false&_adf.ctrl-state=feliv48cr_91&_afrLoop=20830883990382466
LS liên hàng xu hướng tiếp tục giảm.

3 Likes

Có anh em nào dự, trong mấy ngày nữa VNI alo vỡ tổng đài VNI 1080?

6 Likes

Vậy mai VNI có xanh chưa bác ơi

3 Likes

Có đỏ có xanh mới vui, có bán có mua mới thú vị, và quan trọng nhất là Mua Ròng!

5 Likes

Tiền đang vào tốt mà bác. Thanh khoản đương đối ổn…

2 Likes