Chút Gieo Duyên: Kỳ 05: Chuyển Động Tâm 02

Giao dịch èo uột quá, khó khăn cho 2 phien cuối tuần. -50₫ đã nâu rồi không thấy xuất hiện @Upbo

Chúc cả nhà Cuối tuần An Nhiên, An Yên An Vui Nhé

6 Likes

Người dân vẫn tăng gửi tiền vào ngân hàng - Báo VnExpress Kinh doanh - Người dân vẫn tăng gửi tiền vào ngân hàng - Báo VnExpress Kinh doanh

2 Likes

Có câu hỏi thú vị gửi cả nhà, anh chị em cứ cho đáp án và kiến giải cũng như giải pháp nhé: Tại Vì Đâu Chứng Sỹ Cắt Lỗ? Biện Pháp nào giúp Chứng Sỹ Không Cắt Không Lỗ?
Xin mời quí anh chị em giải đáp! Cám ơn!

7 Likes

Em gà xin trả lới trước:

1. Chứng sĩ cắt lỗ vì mua không đúng khi hoảng loạn thì cắt nó (lòng tham và nỗi sợ hãi).
  2. Giải pháp để không cắt lỗ phải hiểu về vĩ mô, về chu kỳ kinh tế, về doanh nghiệp, về ngành đi mua thì mua ở đáy chứ không phải khi lên đỉnh rồi mới mua thì tỷ lệ cắt lỗ rất thấp.
    Mong các bác và các cao thủ chỉ giáo để em học tập
2 Likes

Tại Vì Đâu Chứng Sỹ Cắt Lỗ? Biện Pháp nào giúp Chứng Sỹ Không Cắt Không Lỗ?

Cắt lỗ = cỗ lắc, mâm cỗ đầy tiệc, người ta bu vào lắc như lắc bầu cua tôm cá cho chứng sỹ lung lay ý chí, Lắc kinh lắm… cỗ lắc cả mâm, kiểu gì có kẻ hoảng sợ muh cắt?

Vì đâu mâm cỗ nó lắc = vì tay to tay bé tay bự rung dọa cướp mâm thôi muh, cỗ lắt lư thì chứng sỹ sợ muh cắt.

Đại loại là, cướp hợp pháp, một cách cướp trắng trợn trên ao sàn có sự tiếp tay của cả một chuỗi liên minh ma quỷ, thời của Những Ma quỷ gom tý tiền lộng hành, nghĩ là khôn và giàu, muh hok hề biết ăn trên xương máu Tâm Oán nghiệp đầy gian tham,.

Như vậy, biết rồi, thì chứng sỹ ko cắt thì ko lỗ.

Nhưng vì muốn ko cắt, thì ko sài Margin, không tham, tham đúng sân đủ si vừa, mua khi thiên hạ vứt bỏ chán chê, mua khi thiên hạ ủ ê e hèm hò nhau cắt thì ta nhặt… muôn đời vẫn thế, ko có gì mới cả.

VNI test 1267 ± xx, tháng 6 kết mùa hoa Phượng, mùa ùa về vụ lúa chiêm: Lúa chim lấp ló đầu bờ, hễ nghe tiếng sấm phất cờ muh lên.

Cho nên, cứ thong thả và thanh thản an nhiên. “Em hồn nhiên rồi em sẽ bình yên”!

8 Likes

Vậy vẫn nên nằm vùng mà không phải cắt bằng mọi giá phải không bác? :frowning:

1 Likes

Không cắt lỗ thì ối ông nhẩy cầu từ DGI 9x xuống 12,x

3 Likes

Bác có thể tóm gọn ý lại được không ạ :frowning:

2 Likes

có đôi lời của bác hổ là thấy vững tin hơn.cảm ơn bác nhiều

1 Likes

Chiều chiều Tranh Thủ Đừng ngủ muh gom tý vài ba củ!

4 Likes

" Niềm tjn " là thứ xa xỉ nhất nơi TTCK … đừng tuỳ tiện sử dụng nó!

• Andjku
2 Likes

like bác, chiều tím chăng?

2 Likes

chiều xịt rồi bác ạ @FBV quá bùn :frowning:

1 Likes

Đây là lúc ván bài chia lại, một tầng triệu đô ra đời đồng nghĩa với một tầng lớp chịu ko nổi phải bán đi tài sản của mình.

1 Likes

https://baotintuc.vn/dia-phuong/tan…u-cong-6-thang-cuoi-nam-20240629160918785.htm

https://vneconomy.vn/tu-thang-7-202…source=&utm_medium=&utm_campaign=****

Chào Tháng Bẩy, Chúc Chứng Sỹ Tháng Bẩy = Thấy Bảng Nhấp Nháy Liên Tục gấp 1.3 đến 1.5 lần trung bình của 6 tháng qua.

Chúc Mừng, chúc mừng, cung hỷ, cung hỷ, cung cung hỷ!

Tặng cả nhà 1 Câu hỏi. Tất nhiên, hiệu lực trong ngày nay! Chúc Một Tháng An Lành Bình Yên Hết Muộn Phiền

4 Likes

Giải Ngân Rỉ Rả lẩy cò chưa? Bi Ơi Đừng Sợ!

chưa thấy tiền ra cho bds bác hổ ạ :))) BDS chắc nằm hấp hối chờ tiếp

lên không lên, sập không sập, là sideway hả anh @FBV

1 Likes

Có Bùn thì ao mới nở Sen để ngắm chớ? Muốn có Sen muh ao không Bùn là Phi Tưởng à?