Chút Gieo Duyên, Kỳ 2. Tái Sinh : Mầm Chồi Sinh Trưởng

Đây là một câu chuyện, tôi nghĩ hay nhất trong làng tài chính hiện nay, chưa có sách vở, giáo trình nào viết. Mong cả nhà hãy đọc kỹ và hiểu nó. Nó chứa 1 lượng kiến thức định giá mới nhất, muh anh em nào học về định giá thì cả 1 đời cầu tìm cũng không thấy, chỉ có Duyên mới gặp.
Nên Đọc cho kỹ. Chúc cả nhà đọc ôn lại cho vui.

3 Likes

người Vịt tư duy rau muống thì làm sao hiểu được cái tầm của Hổ báo. :joy:

1 Likes

Chịu, Trẻ em lo học hành tử tế, cấm đua xe , đái tè, khóc mướn, phá phách quấy rối bạn bè làng xóm

Kiểu này thì đúng là nhà đầu tư không hiểu sao mà sắp tới vni tăng?lò xo đã nén cực đại sắp bung mạnh rùi,thật khổ thân bác,bao người hoảng loạn đang đi tìm chổ bấu víu,có cái “thuyền” của bác như này thì mới qua cơn sóng dữ này đến bến bờ an lạc,lành thay.xin cảm ơn bác đã mang cái tri thức chưa sách vở nào viết đưa ra cho tất cả cùng đọc và học ạ.

3 Likes

Cám ơn, chúc ngủ ngon

1 Likes

Chúc Cả Nhà Ngày Tốt Lành!

12 Likes

Chào Bác. Chúc Bác ngày mới vui vẻ

2 Likes

Cám ơn , chúc ngày tốt lành

4 Likes

Chào anh Hổ
Chúc mọi người ngày thứ 6 vui vẻ!
Thứ 6 tuần trước đẫm nỗi buồn nên thứ 6 này phải vui vẻ!

3 Likes

Theo Hổ Ca cũng lâu cũng học được rất nhiều thứ. may quá nay được comment lên đây. Thanks Hổ ca nhiều, Đạo - Chứng hay Đạo Chứng… Chúc Hổ ca nhiều sức khỏe mong có ngày được gặp cắp sách theo học Hổ Ca.

2 Likes

Trong Còm này, có mục số 5, vẫn hiện hữu khi ls big4 còn 6.x% :

" 5. Nghe thiên hạ bảo: LS big4 giảm còn 6.x, thủ tục thì buổi sáng mần thủ tục giải ngân, chiều tiền nó mới mò vào lan ra nền kinh tế. VNI trời mùa thu sáng xanh nhẹ, chiều xanh trong veo! bởi chiều tiền mới mò vào muh"

Cứ chiều chiều 2h là bảng điện loạn cả lên thôi!
Cả nhà lưu ý cái này tý.
Chúng ta có quyền hy vọng, ls cho vay của Big 4 sẽ về 4.x…5.x%

10 Likes

Thứ 6 dân nhậu nhiều, thỏ đi núp đi nhé, hok là bị bóp gỏi đấy. Hy vọng thỏ an lành

3 Likes

Cám ơn Bác tin yêu. Chúc bác tốt lành

3 Likes

ngưỡng mộ bác về tầm nhìn vĩ mô

2 Likes

thanks bác!

2 Likes

Chúng Ta Sang Nhà Mới Nhé!

8 Likes

Có nhưng điều cụ viết cần phải có thời gian trải nghiệm, thấm, ngấm, ngộ

4 Likes

Nhờ bác khai trí giúp em chỗ này, em chưa hiểu vì sao ra được kqua trên

1 Likes

Giờ em thử đi đo từ tháng 11 năm 2022 tới tháng 2 rồi đến tháng 10 nay, nó có biến động giống thế ko?

2 Likes

dạ em tìm được chart thống kế về cung tiền rồi ạ

nhưng trình độ hạn hẹp chưa tìm được chart từ tháng 11/2022 tới tháng 10/2023 về lãi suất cho vay + lãi suất huy động, mong bác cho em xin từ khóa để tìm kiếm ạ.

Em chân thành cảm ơn bác