[Chuyên đề] Hỏi đáp cổ phiếu. Anh/Chị cứ hỏi nhiệt tình, Ad sẽ trả lời hết mình

Vc7 nha bro

2 Likes

Thanks ad, vậy canh mua thêm :laughing:

Pt wa đỉnh, đọc nghe pê thiệt ad dù honk bít gì ptkt :smiley:

VNZ ngày mai hàng về anh nên bán chuyển sang mã khác có cơ hội sinh lời cao hơn, giao dịch ổn hơn, nhận được sự quan tâm của nhiều NĐT hơn. Nếu anh ko tìm đc cổ phiếu tốt, có khả năng sinh lời cao thì inbox cho em, em sẽ hỗ trợ.

FIT giá nào mua được Ad ơi?

1 Likes

Mai tt chỉnh canh múc đc gì ko bác

1 Likes

VC7 hôm nay tăng trần rất dứt khoát và rất sớm. Giá đóng cửa cao nhất ngày và hình thành nến tăng điểm không râu trên, râu dưới cho thấy bên mua đang rất mạnh và chiếm ưu thế hoàn toàn. Với trạng thái tăng giá kiểu này, anh có thể giữ cổ phiếu hết tuần này. Vì với kiểu tăng này, giá cổ phiếu sẽ còn đi tiếp. Anh chỉ chốt lời khi cổ phiếu có đà tăng suy yếu, giá tạo đỉnh, hình thành các mẫu hình nến doji, ngôi sao, nên thân nhỏ, MACD có tín hiệu phân kỳ, RSI rơi vào vùng quá mua,… với vùng giá hiện tại anh không nên mua thêm mà canh chốt lời.

2 Likes

FIT sau thời gian tích lũy dài đã có nhịp tăng rất ấn tượng, tăng hơn 43% kể từ vùng nền. Nhịp tăng của FIT tiền vào rất điều, nến xanh chiếm ưu thế hoàn toàn so với nến đỏ. Với nhịp kéo mạnh vừa qua thì FIT đang đi chậm lại, tích lũy quanh vùng giá 5-5.5 tương ứng với đường MA20 ngày, đây tạm thời gọi là vùng hỗ trợ ngắn hạn của FIT.

Nhịp điều chỉnh của FIT trong những phiên đây chỉ là nhịp điều chỉnh thông thường hay gọi là sóng phụ(sóng điều chỉnh), vì sóng tăng chính trước đó vol duy trì ở mức cao và vẫn còn nguyên. Vì vậy FIT tích lũy xong sẽ quay sóng tăng chính(tăng tiếp). Nếu anh đã chốt lời canh mua lại quanh vùng giá từ 5-5.5. Anh/Chị mua mới canh mua lại thoải mái với mã này. Nhiều mã trước đây có mẫu hình như FIT hiện tại đều tiếp nối đà tăng và vượt đỉnh như nhóm Chứng khoán, cụ thể FTS CTS BVS,…

Về đầu tư với em, anh sẽ hài lòng và không phải lăng tăng khi nào mua khi nào bán.
Za.lo em: 0362 762 967

Thank Ad

Cho em hỏi con MTL với ad ơi. Nay em mới vào hàng liệu có ổn ko bác

Ui, con này trên sàn UPCOM, khối lượng giao dịch trong phiên tăng trần cũng chưa đc 100k cổ/phiên. Với những cổ phiếu như thế này PTKT không có ý nghĩa gì cả bạn, vì nó rất dễ bị làm giá bởi các tay chơi lớn. Với những cổ phiếu dạng này nếu bạn là NĐT nhỏ lẻ, bạn nên thấy đủ là ra không nên đắm đuối với nó. Ngược lại nếu bạn là người nội Cty, DN, bạn có thể tự chọn thời điểm mua/bán.

1 Likes

msn mua đx chưa ad! thanks

2 Likes

MWG thì sao bác ơi?

2 Likes

MSN hiện tại đang kiểm tra lại đáy ngắn hạn đã tạo trước đó quanh mốc 70-71. Đặt biệt trong 2 phiên gần đây MSN xác đáy ngắn hạn bằng cặp nến phủ định phiên bán trước đó, đây là kiểu test đáy xác suất rất cao cổ phiếu quay lại đà hồi phục trong ngắn hạn. Mặc dù MSN vẫn chưa thoát khỏi trend giảm trung hạn nhưng đang nhận được sự hỗ trợ mạnh từ vùng đáy tháng 10/2022 và đáy gần nhất là tháng 04/2023.
Trên thị trường hầu hết cổ phiếu tạo đáy trong tháng 04/2023 đã có nhịp hồi phục và tăng tốt, thậm chí nhiều mã hiện tại còn tiếp đà tăng như nhóm Chứng khoán, Dầu khí,…
Về cơ bản về nhóm ngành bán lẻ những cái xấu nhất đã qua, và tiêu dùng trong nước đang dần hồi phục bởi các chính sách hỗ trợ của Chính phủ, Ngân hàng,… MSN có câu chuyện riêng về tăng trưởng doanh thu và lợi nhuận trong năm 2023 khi DN này phần lớn doanh thu đến từ ngành hàng tiêu dùng thiếu yếu như chuỗi Vinmart, hợp tác với cửa hàng Phúc Long, mì gói, nước tương, nước mắn, nước uống có gas,…

Tóm lại MSN hiện tại phù hợp cho Anh/Chị NĐT mua mới và nắm giữ cho trung-dài hạn. Với NĐT lướt sóng, mục tiêu quanh 75+/-

1 Likes

Xin giá mua mã vn30f2206 nha chủ pic. Xin luôn giá chốt lời hôm nay :joy:

Tôi sẽ cho người anh em khi kết phiên :stuck_out_tongue_closed_eyes:

MWG hiện tại đang ở vùng tạo đáy rất đẹp với vol thấp dần, biên độ dao động trong ngày thấp, cho thấy lực cung tại vùng giá hiện tại cạn kiệt dần hoặc bên bán đang rất tiết chế.
Điểm hạn chế của MWG hiện tại tín hiệu tăng chưa có, nhưng để giảm thêm là rất thấp. Bạn quan tâm cứ túc tắc mua gom dần chờ giá lên, dòng tiền quay trở lại.

1 Likes

Hhv mua mới đx kg ad ơi, thấy nó đang giảm lại

HHV sáng nay bật tăng mạnh vượt qua khỏi nền tích lũy dài trước kèm vol tăng mạnh, cho thấy HHV đã có dòng tiền quay trở lại. Ngoài ra nhóm này đang nhận rất nhiều thông tin hỗ trợ tích cực, cũng như các chính sách thúc đẩy giải ngân đầu tư công của Chính phủ. Nhóm này dự sẽ còn đc hưởng lợi nhiều trong giai đoạn tới. HHV quanh vùng 14-14.5 là vùng giá mua anh nhé.

2 Likes