Chuyện hôm qua như nước chảy về đông

Chun dạo này lồi mồm phương nào rồi lâu mới xuất hiện

2 Likes

Chúc mừng cụ lồi mồm, toác mỏ, bục diều mấy con Bank nha

2 Likes

TT này ai ăn cứ ăn, ai sợ cứ sợ. Khi VNI Break 1.200 - neo ở vùng cao nhất mọi thời đại thì tâm lý chung của đa số nhà đầu tư đều thận trọng, mua bán thập thò, rón rén như ăn trộm.

Tạm tính từ 01/01/2021 - tức 4 tháng rưỡi qua hơn 200 mã đã tăng từ 50 - 300%, nhưng sống đông nhà đầu tư khó mà lãi quá 30-40%. Nhiều mã mua vào lãi 5-10% bán xong nó lại tăng miệt mài, bán xong mua mã khác lại cắt lỗ, con ăn con thua, cứ thế loay hoay, mua mua bán bán chả đâu vào đâu cả. Nhìn lại sau 2-3-4 tháng cái con mình bán nó đã tăng thêm 30-50-70% từ giá mình bán.

Đời là một chuỗi ngày dài chơi trò cút bắt.

10 Likes

10 Likes

Cho mình hỏi tựa đề cuốn sách. Thanks bạn

2 Likes

PHƯƠNG PHÁP ĐẦU TƯ TĂNG TRƯỞNG CANSLIM
Bác nhé !

7 Likes

Vậy ko dc mua vnm hả cụ Chun?
:face_with_hand_over_mouth:

1 Likes

Lâu lâu vào đọc pic bác Chun ngộ ra nhiều điều quá. Mà đọc mãi không hết.

1 Likes

Thằng Chun chỉ tổ chém gió ba lăng nhăng là giỏi

2 Likes

Trời tắt nắng sao em còn đứng ngóng
Mãi chờ người trong vô vọng điêu linh

Đã vĩnh biệt mùa thu xưa cũ ấy
Sao trong lòng còn chiếc lá vàng rơi

VNI có muôn vàn lựa chọn, cớ sao lại chọn niềm đau !!!

Cổ cánh cũng như con người:

Thời để sinh ra
Thời để lớn lên
Thời để thịnh vượng
Thời để lụi tàn
Thời để hồi sinh

Vấn đề đặt ra là bạn đến với nó vào thời nào?

Trade what you see not what you think !!!

9 Likes

Thanks cụ Chun, ngoài A7 ra tôi học hỏi được nhiều từ cụ, chắc do tôi và cụ bằng tuổi nên đọc dễ hiểu, cuối thập kỷ 70.
:sunglasses:

2 Likes

Chào bác Chun, em là nhà đầu tư mới trong giai đoạn mới của thời kỳ đất nước đổi thay, em mới đọc được bài viết của bác từ khoảng tháng 02 năm nay. Tâm trí bác bao trùm được thị trường rồi thật hiếm có xưa nay. Cảm ơn bác.

1 Likes

Bác cho em hỏi chim lơn đang im bặt trên tất cả forum, fb liệu có phải một đợt chỉnh lớn sắp diễn ra…

không thiếu cụ ơi

1 Likes

ko post link diễn đàn khác vào đây bạn nhé!

1 Likes

OK Sếp :slight_smile:

2 Likes

Dự đoán VNI là một việc khó khăn. Thị trường chưa chết thảm thì chọn mã mà kiếm ăn thôi bác. 3-4 tháng qua nhiều nhà đầu tư nhạy bén, bản lĩnh vẫn kiếm ăn đều mà bác.

3-4 tháng qua 3 sàn hơn 200 mã tăng 50-300% mà bác. Mình cứ hay tưởng tượng và lo sợ những điều viễn vông, có khi là hoang tưởng, không có thực để rồi đánh mất những cơ hội rõ ràng, rành rành, sờ sờ trước mặt. Bao năm thị trường mới có cơ hội lớn lao như thế này thì không chớp lấy, chờ đến khi thị trường khó nhằn thì lại trách người, trách đời.

Còn sóng thì cứ chiến thôi. Hết sóng thì ta nghỉ.

Cuộc đời vốn đơn giản, chỉ tại loài người làm cho nó phức tạp.

6 Likes

đúng tâm lý nđt quá hic hic

1 Likes

ok suzy

2 Likes