Chuyện hôm qua như nước chảy về đông

Đã thấy mùi rủi ro !

7 Likes

Bác cho ý kiến chi tiết được không ạ. Em ngửi thấy nhè nhẹ luôn, hôm nay chưa chốt lời bác ạ. Kéo nhẹ họ nhà V để xuống hàng, cân bằng tỷ trọng, tự doanh và nhỏ lẻ thì mua dòng. Cảm ơn bác.

1 Likes

Tiền cbi luân chuyển :))

2 Likes

Thì dòng tiền đi đâu ta bám theo đó kiếm ăn thôi ạ

6 Likes

Em vẫn ôm chứng với bank mà dòng tiền thấy hơi yếu.

Yếu thì Enter 1 nhát thôi ạ, ba giây rưỡi thôi mà

4 Likes

Chuẩn rồi bác ạ, cố gắng kiếm ăn chống đói mùa covid.

2 Likes

Xin giữ em trong hoàng hôn
Làm sao biết có những ban mai lần nữa

4 Likes

Chất :))

2 Likes

Bác Chun lâu nay đi đâu giờ mới xuất hiện ấy Bác. Chúc bác Chun sức khỏe, bục diều, toác phao câu nhé… :smiley:

1 Likes

:heart_eyes:

2 Likes

Năm nay nhiều cơ hội anh chị à. Cố gắng quan sát sự dịch chuyển của dòng tiền mà kiếm ăn. Phải linh hoạt, uyển chuyển - Đừng bảo thủ, cứng nhắc. Không nên yêu cổ cánh, chỉ nên yêu tiền !!!

13 Likes

21 năm mới có một ngày

1 Likes

TA cứng nhắc ko biết vận dụng thêm từ chính sách vĩ mô thì hay dính bán đáy mua đỉnh. nên nhớ BBs hay các đội lái nó có 1 tập đoàn TA chỉ nghiên cứu để úp sọt bà con, nên áp dụng TA cứng nhắc là đứt.

5 Likes

Đồng tiền mất giá quá đi mất. Nhớ ngày xưa chỉ cần 20k vào siêu thị mua được đủ thứ, bim bim, nước ngọt, xúc xích Đức, thịt bò Úc, nho Mỹ, vang Pháp… Giờ thì chịu rồi, Camera gắn khắp nơi.

10 Likes

Ở đời cái gì cũng vậy, lần đầu thì có đau & rát tí, có khi chảy máu nữa nhưng sau thì cũng quen, có khi thấy sướng thậm chí nghiện nặng.

Ví dụ: Bắt bớ, biển Đông, giá dầu, tỷ giá…

Chỉ có đồ thị và bảng điện cho ta thông tin chính thống nhất. Tuyệt đối không dự đoán chính sách, nhưng lưu ý tin đồn. Chỉ mua, bán cổ phiếu theo tín hiệu của ROBOT

Chỉ đầu cơ chứ không đầu tư. Không đầu cơ cổ phiếu là có lỗi với gia đình, xấu hổ với bạn bè, hàng xóm. Vào chân sóng lớn mua quyết đoán, ôm cổ. Đạt đỉnh bán dứt khoát, ôm tiền.

Suy cho cùng, mua cổ phiếu là mua sự kỳ vọng vào tương lai chứ không mua cái sự đã rồi. Mua khi nó xấu xa bỉ ổi, để đến lúc nó bớt xấu xa thì nó đã tăng 100-200%. Và khi tốt lên thì nó đã kịp làm cú nước rút 1.800%.

1.800% là lớn lắm các bác à, có khi cả đời người quần quật cũng không có được số tiền ấy quý vị à. Lãi suất tiền gửi bây giờ cũng chỉ 5-7% năm thôi quý vị à.

10 Likes

Con chim Sẻ nằm trong lòng bàn tay còn hơn con chim Bồ Câu nằm trên nóc nhà

5 Likes

Trên thị trường chứng khoán thì có rất nhiều cái vô lý lắm các bác à, mình cứ đi tìm “cái lý” của nó thì nhiều khi nó đã tăng 50-100-200% rồi, thậm chí còn nhiều hơn thế nữa. 50-100% nó lớn lắm các bác à. Có nhiều người đi làm chắt chiu, dành dụm cả đời cũng không có được số tiền ấy.

Đừng có tìm một chính kiến rõ ràng ở phố Wall. Lúc nào cũng có vài chục bài theo trường phái khác nhau và nghịch ý kiến nhau, và vừa miệng tất cả các đối tượng nhà đầu tư đang tìm lý lẽ biện hộ cho quan điểm của mình.

5 Likes

Cổ cánh cũng như con người:

Thời để sinh ra
Thời để lớn lên
Thời để thịnh vượng
Thời để lụi tàn
Thời để hồi sinh

Vấn đề đặt ra là bạn đến với nó vào thời nào?

4 Likes

Thế giới đầy những con người tài năng nhưng nghèo khổ. Và rất thường, họ nghèo phải đấu tranh tài chính hay chỉ có thể kiếm được ít hơn thực lực của mình không phải vì những gì họ biết mà chính vì những điều họ không biết. Họ tập trung vào việc hoàn thiện các kỹ năng để làm một chiếc bánh hamburger ngon hơn là kỹ năng bán và phân phối chiếc bánh hamburger đó. Có thể Mcdonald’s không làm nên chiếc bánh ngon nhất, nhưng họ có thể bán và phân phối những chiếc bánh trung bình tốt nhất. (Rich dad poor dad)

8 Likes