Chuyện hôm qua như nước chảy về đông

Chào bác

Chào cả nhà mình ngày mới
Chúc cả nhà mình một ngày tốt lành !

4 Likes

Chúc nhà mình thứ hai an lành ạ. :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

23 Tết - Đưa ông Táo về trời

Chào cả nhà mình ngày mới
IMG_2475

3 Likes

Hôm nay ngày hai mươi ba tháng chạp là ngày Ông Táo về trời cũng là ngày dựng cây Nêu trước nhà. Khi dựng cây Nêu có nghĩa là Tết :red_gift_envelope: chánh thức bắt đầu. Tất cả các con đường bán hoa, trái cây, bánh mứt cũng chánh thức đồng loạt mở cửa bán cho khách thập phương từ ngày này. Tết Việt Nam thật ra bắt đầu từ ngày hai mươi ba tháng chạp cho đến mùng bảy tháng giêng. Ngày mùng bảy tháng giêng là ngày hạ cây Nêu, khi cây Nêu được hạ xuống cũng báo hiệu Tết đã hết. Cây Nêu là cây tre thật cao được tuốt hết cành lá chỉ chừa lá ở ngọn, trên ngọn treo câu đối Tết màu đỏ chữ viết màu đen bằng mực tàu, có nơi còn treo trên đó những vật phẩm tùy thuộc vào phong tục của người dân nơi đó. Cả ngàn năm nay Ông Bà chúng ta có câu thơ mà để nói về cây Nêu và ngày Tết !

Thịt mỡ dưa hành câu đối đỏ
Cây nêu tràng pháo bánh chưng xanh

2 Likes

1 Likes

2 Likes

Hôm nay 23 Tết. Ngày làm việc cuối cùng của Chun. Khép lại một năm thành công hay thất bại để chào đón một cái tết ấm cúng, sum vầy bên gia đình, nguời thân. Những câu chuyện cũ đã là ngày hôm qua.

Chúc anh chị năm mới thành công trên mọi lĩnh vực.

9 Likes

Dạo này ko thấy cụ @Chunjunxo hiện lên nhở

1 Likes

Chắc a Chun đi du lịch rồi bác

Chào cả nhà mình ngày mới.

4 Likes

anh Chun duyệt em vô group ■■■■ với nha :smiling_face_with_three_hearts:

Chào a Chun chúc a Chun có thêm nhiều bài viết hay rớt nước mắt ạ

Em mệt. Tôi mệt.

Bác chun add em với nhé.

Tui ghé rồi nhưng vẫn đang phải chờ đến lượt xét duyệt ở cổng thì mới vào được trong nhà bác Chun.

1 Likes

Em đang trước cổng nhà Bác Chun, chờ Bác mở cửa cho em vào với ạ. Em cảm ơn Bác nhiều. Nick em “Pham Ngoc Tan” luôn ạ.

Lâu quá mới thấy a.

Em chào bác Chun…lâu quá rồi…

Chào nhỏ thôi, chào to đau tai anh ấy

1 Likes