Chuyên mục mỗi ngày 01 mã – Không chém gió cuối phiên:

Với tôi, quyết định đầu tư vốn phụ thuộc không chỉ vào phân tích, tin tức, đánh giá … mà còn có cả cái duyên và cảm giác nữa. Giống như chơi bài vậy? Thắng hay thua, call hay fold lắm khi hoàn toàn chỉ phụ thuộc vào cảm giác và may mắn. Mọi người vẫn nói “cô mà thương thì muốn làm người thường cũng khó” “vạn sự tùy duyên” :smiley:

Chính vì thế, hôm nay tôi muốn chọn 1 mã Bất động sản vì cái duyên. Đơn giản là vì sang nay có 1 bạn cmt ở post cũ là có mã nào ko? J

Về cơ bản thông tin của thị trường BĐS hiện có nhiều dấu hiệu khả quan. Mặc dù vẫn ở mức kỳ vọng chứ chưa có thông tin gì chính thức, nhưng thị trường có vẻ không còn bất động như năm vừa qua. Sáng nay cũng đọc 01 bài về NovaLand, chưa biết Cty sẽ triển khai đến đâu, nhưng đó là một động thái tích cực cho thị trường.

Hiện BĐS đang là nghành có chỉ số xếp loại 1 trên bảng đánh giá nghành của XWealth
image

Khối lượng giao dịch tăng nhanh, trong khi giá hàng trung bình của thị trường giảm, cho thấy việc có 1 lượng lớn nhà đầu tư đang ôm hàng vào ở mức giá rẻ.

Trong phần trước tôi có đề cập đến công cụ XWealth do Công ty Datx cung cấp là một phát hiện thú vụ với nhiều công cụ hữu ích cho những đánh giá nhận định của tôi về thị trường. Một trong những công cụ đó là “Bảng cảnh báo thông tin giao dịch cổ phiếu đột biến”
image

Đang ngắm các mã BĐS thì thấy ngay em TCH có dấu hiệu lạ :smiley: giao dịch trong phiên tăng vọt so với trung bình tuần trước đó => dấu hiệu bất thường thì mình phải thẩm định lại thôi.
image

Phân tích biểu đồ giao dịch của mã này, ta có thể thấy mã cp đã có thời gian dài tích lũy giá trị và ổn định giá cả trong thời gian từ T11/2022 cho đến nay. Việc xuất hiện khối lượng giao dịch bất thường trong phiên có thể là chỉ báo cho việc có “big-hand” đang tiến hành gom hàng.

Tiến xa hơn, phân tích kỹ về nội tại của mã TCH:

Đường giá đang đi lên phù hợp với xu hướng, chuẩn bị phá đỉnh để kiến lập giá trị mới.

Khối lượng giao dịch trong tuần tăng cao so với 02 tuần trước đó
image

Là một trong số hiếm hoi các doanh nghiệp BĐS không phải chịu gánh nặng về lãi vay và lợi nhuận, TCH thậm chí còn được hưởng lợi từ việc tăng lãi suất huy động của NHNN trong thời gian vừa qua do bản thân đang nắm giữ lượng tiền mặt lớn.

Đánh giá về giá trị nội tai so với trung bình nghành:
image

Tăng trưởng doanh thu của doanh nghiệp nhanh, cao hơn trung bình nghành, nhưng đang có dấu hiệu chậm lại.

Nhìn chung, để nhận định về mã cổ phiếu TCH: để đầu tư đón đầu xu hướng phục hồi của nghành BĐS thì đây là 01 mã hoàn toàn khả thi.

Tạm set giá mua: 7.70 – Target: 8.5 – Stop: 7.1

Thời gian đâu tư muộn nhất đến 28/04 hoặc chạm điểm (tùy thuộc yếu tố nào đến trước)

Sáng mai vào lệnh luôn em up date, hôm nay mải buôn quá h rồi

Mấy hôm anh em cùng review kết quả nhé :smiley:

P/S: đánh lô 6h30 thì ai chẳng đánh được, làm kèo trước rồi review nó vui hơn.

_< cập nhật tình hình là hôm nay em ko chốt được TCH, canh mãi nó ko xuống :(( hẹn các cụ qua tuần

1 Likes

Liều lĩnh đó! Cho một like

1 Likes

L14 chốt gần 200 :slightly_smiling_face:

thí chủ có ôm ko? :smiley:

Anh ko có định ngĩa ôm vì anh lướt sóng

1 Likes

TCH phím có vẻ dc đấy. phím tiếp đi

1 Likes

bác chia sẻ kinh nghiệm anh em tham khảo

:smiley: các bác úp bô, em đang xem có gì hay thì hốt

mãi chả thấy kèo. nhạt nhạt