CKVN - Big Uptrend trở lại VNindex1000 -1500 -2000 -2500 -2800 sau cú sập đổ kinh hồn! Bơm Tiền & Nâng Hạng

Làng đang vào sóng em nào đấy

1 Likes

Vẫn thế thôi bác ơi!

Chính phủ mà cụ thể là Bộ Tài Chính nên đi tiên phong, đi nhanh, dẫn đầu tạo ra cơn lốc CPH, Niêm yết & mở room ngoại như 2016-2017 để TTCKVN là sân chơi lớn cho các tổ chức, quỹ NN, thu hút FII

VietnamFinance – 29 Mar 24

Gia tăng ‘bigcap’, tạo sân chơi lớn đón dòng vốn hàng tỷ USD

(VNF) - Theo chuyên gia, để gia tăng cổ phiếu vốn hóa lớn (bigcap) trên thị trường chứng khoán để đón sóng nâng hạng, cơ quan quản lý nên có chế tài buộc các doanh nghiệp trên sàn UPCoM chuyển sang niêm yết tại HoSE nếu đủ chất lượng, quy mô.

Thủ Tướng VN hiện nay rất năng nổ, giỏi giang, xông pha trận mạt giữ rừng khó khăn bủa vây … PHẢI NÓI LÀ QUÁ GIỎI!

Thật đáng mừng cho VN!

Ấn Độ đang cố giắng cạnh tranh miếng bánh dịch chuyển khỏi TQ với VN. Hiện tại VN đang vượt India

India wants to become the top manufacturing alternative to China. But first it needs to beat Vietnam

PUBLISHED MON, APR 1 20248:17 PM EDTUPDATED 3 HOURS AGO

thumbnail

Charmaine Jacob@IN/CHARMAINEMARIAJACOB@CHARMAINEMJACOB

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

KEY POINTS

• India wants to be the top manufacturer in Asia as companies shift away from China, but first it needs to dethrone Vietnam.
  • Analysts narrowed down the two biggest problems that must be solved for India to be on par or even overtake Vietnam’s manufacturing strength — lowering import taxes and improving supply chain efficiency.

VN QUÊ HƯƠNG TÔI!

cứ đốt lò,hướng vốn vào công nghệ thì 10 năm sau a e VN chúng ta ngồi chung mâm với Tàu,Hàn Nhật cũng ko có gì bất ngờ

1 Likes

tui đang hóng ô Tô bắt lun thèn Minhxoai giết hết tài phiệt lũng đoạn chính sách,làm ăn xổi đầu cơ thì kt vn mới mạnh lên dc

1 Likes

Hihi…bác đang chiến mấy em nào vậy?

mấy tháng nay đã ăn uống dc gì đâu,lúc đầu cầm con tpb 18 sau 3 tháng cung 18-19 que quá sút lun,hên lúc sút còn shs mua giá 18.5,vix 20.35 h đã ăn dc gì mịa đâu bác,rõ chán

1 Likes

Mấy tháng nay VNINDEXtăng đẹp, chuyên gia thường xuyên hô hào trên media “ chốt lời” , bà con chứng sỹ cũng hô đủ thứ…nhưng tình trạng chung là đa phần ĐÓI mấy tháng nay, chỉ mộtsố nhỏ bà con trúng được mấy em nhóm Viettel, cao su, hoá chất ….

Nói chung là trọc đầu, bạc đầu …khó quá! Hihi

1 Likes

Có những em up đến 4-6 lần như VTP, VSF….nhưng cũng có một số em vẫn đang đáy chưa up.
Kỳ vọng dòng tiền sẽ luân chuyển …nhưng mà ttckvn do “ anh lớn” quyết…các anh kéo dòng nào thì tiền FOMO đổ vào dòng đó, người dẫn dắt cuộc chơi là các anh lớn bác ơi!

1 Likes

2500đ năm nay

1 Likes

Chứng sỹ vịt chúng ta ai cũng mong thế cả!
Cứ đi rồi biết đâu sẽ đến bác ơi! Hihi

1 Likes

Đợt này bơm tiền mạnh hơn tháo cống : sau 1/7/2024 nhiều chính sách mới

1 Likes

SHS mai lên mạnh: https://youtu.be/QYGJKt33kX4?si=A8crTj47NCY-L1xa

1 Likes

Mong các em cùng dắt tay nhau uptrend để tạo khí thếcho thị trường bác ơi! Hihi

Kỳ vọng Mỹ chính thức công nhận VN là nền kinh tế thị trường,
Vận nước sẽ lên.

Thời các em xk lại đến nhỉ

https://www.reuters.com/business/us-weighs-upgrade-vietnam-market-economy-status-2024-05-08/

2 Likes

DJ lập đỉnh mới!

Dòng tiền mới đổ vào thị trường và VNINDEX kỳ vọng công phá 1500 để tiếp tục hành trình uptrend

1 Likes

Media ủng hộ VNINDEX vượt đỉnh
VNINDEX FOMO anh DJ !

1 Likes

Bác này phát biểu cho một gốc nhìn khá hay

Vì có biên độ nên lái VN hoành hành đánh kho long short dữ dội hay gom xả điều khiển theo ý mình và triệt tiêu mất việc tìm tõi phân tích để đãi cát tìm vàng, một phần quan trọng khi đầu tư ck