Cmc - kẻ hưởng lợi từ làn sóng đầu tư công? - 500 anh em kiếm tiền ăn sáng

Hôm trước tâm sự với thằng bạn chuyên bán máy xúc máy cẩu phục vụ các công trình trải dài khắp cả nước. Định gọi nó đi uống nước : Nó bảo " Tao làm éo gì có thời gian mà uống nước, khách hàng gọi cháy mẹ máy, tao lang thang khắp cả nước để phục vụ bọn làm hạ tầng giao thông" nhiều việc quá mày ạ.
Tự dưng nhớ ra trên sàn có thằng bán máy xúc, gần ngay nhà mình có cái bãi bán máy xúc bên long biên. Nhảy vào xem thì thấy làm ăn cũng ổn, hỏi dò ra thì bảo từ đầu năm bán quá tốt đi các Bác ạ.

Xem Số lượng cổ phiếu và danh sách cổ đông thì cơ bản là dung size nhỏ, các lãnh đạo cầm cả rồi, còn có hơn triệu cổ phiếu ở ngoài thôi.
image

Xem lịch sử mua bán cổ phiếu thì thấy có hiện tượng cổ phiếu có người nội bộ mua vào, có người bán ra ( nhưng là thỏa thuận, tuyệt nhiên trên sàn không có mấy)

Với tình hình doanh thu khủng từ đầu năm tới giờ thì chắc em nó ổn đấy các bác ạ, thôi thì không có nhiều cổ để ta mua, ta kiếm bát phở cho cả năm vậy nhỉ.

Xem lại lịch sử thì có 10 phiên tím mà không có ai bán, lúc bán thì cũng chả có bao nhiêu cổ, phiên cao nhất cũng chỉ có vài chục ngàn cổ, anh em F247 chả có nhẽ không cân được hay sao???

Kính mời các Bác tham gia kiếm bát phở ăn sáng, kiếm đĩa lòng ăn cho ấm Bụng.
Bài gần nhất là về phân tích cổ phiếu HUT, với giá khuyến nghị quanh vùng 20-22 thì hiện nay HUT đã có giá 50, nổi tiếng cả thị trường, em hi vọng cùng các bác đưa CMC lên 1 tầm cao mới nhé.

Chúc 500 anh em thắng lợi!

2 Likes

Nhẹ nhàng khéo lại ăn lồi mồm ý chứ, kiếm tiền ăn phở khéo lại được cả năm các Bác ạ!

1 Likes

Chart hơi bị đẹp nhá.
image

vol bé quá

Kiếm tiền ăn phở mà bác còn muốn size to!

1 Likes

Vol bé như này mai các bác chứng sỹ vào mua lái mất hết hàng sợ quá lại đánh tim như VC9 NVT HUT JVC thì lỗi tại bác chủ top rồi :sweat_smile: :rofl:

1 Likes

Căng nhất là Vụ VC9 10 phiên chưa chịu nhả hàng, em post phát tím ngay. Kinh quá các Bác ạ.
Mai khéo em nó tím sớm mất!

1 Likes

múc không nhỉ

chả liên quan bác ạ, mai bọn em múc, xúc đúng nghĩa luôn!

1 Likes

DTC đi cùng BDS, múc con nào cũng được, nên có cả 2 bác ạ

Mai xúc múc theo bác chủ Top kiếm cốc cafe sáng :sweat_smile: giá hiện tại vẫn còn quá thơm

1 Likes

Thoát Hut tinh tường đấy. Chuẩn bị vẽ cây thông :grinning_face_with_smiling_eyes:

HUT thì đỉnh chắc trên fansipan rồi bác ạ giờ chả biết đỉnh của HUT ở nơi nào luôn, lái rũ nđt T xong lại chạy sấp cmn mặt ý chứ. E vốn bé nên ko đu được nhiều HUT thôi mai vào CMC giá thơm

ai thoát hả Bác!

mai hàng T3 của VC9 về sẽ có dao động trong phiên thôi, hi vọng ko bị sàn

hay quá add @Duyhien cho em theo với :slight_smile:

2 Likes

ai chốt cũng lồi mồm VC9 rồi, còn mong mỏi gì nữa!

có phải ai cũng chen chân vào mua được đâu bác

vâng, kể ra cũng khó nhì. Đúng là hàng ít cổ phiếu nó thế,
Bác thử ngắm em CMC đê, cũng thế ít lắm, anh em vào được kiếm tiền ăn sáng được thì vui vẻ !

1 Likes

Mời Bác, hàng trên sàn của tất cả mọi người!