Có 4 lý Do để bây giờ bạn vào các Cổ phiếu Penny trong tháng 9 này!

, , , ,

Có 4 lý Do để bây giờ bạn vào các Cổ phiếu Penny !
Theo tại hạ phân tích thì hiện tình hình cơ bản tổng quan thị trường :

• Dòng Bank : nhìn là biết cả ngành này dòng tiền ko hướng tới xu thế đi ngang ít nhất tới tháng 10.
  • Dòng Chứng : Tuy được đánh giá là kênh trên nhưng đã vào xu hướng giảm ít nhất muốn tăng phải đợi Báo cáo tài chính quí 3 ( phải tháng 10 ) mới khá được.
  • Dòng thép : các báo cáo số liệu đều cho thấy chỉ đi ngang và xuống ko cách nào thu hút dòng tiền vào thời điểm này
  • Dòng đạm và cảng biển thì đã tăng quá cao, mấy ai dám vô tiền giai đoạn này nhiều nữa ? mà cái pô treo lơ lửng rồi .

Lý do thứ nhất : Tình hình dịch bệnh vãi đái ntn thì ngành gì chả tụt huyết áp vậy sao ko chọn những cp penny có câu chuyện riêng để vô đầu tư , đầu cơ ngắn hạn ?
Lý do thứ hai : khoảng 3 phiên giao dịch gần đây thì dòng tiền hướng vô đây dần dần rồi.
Lý do thứ ba : Chả còn kênh đầu tư nào an toàn thì sao ko chọn phương án bỏ ra 20-30% tài khoản ra bem vô mấy mã có sự thay đổi lớn về nhân sự ( ví dụ TTF có anh Tín, JVC có anh Tuấn, DRH là câu chuyện đi cắn nuốt … )
Lý do thứ Tư : là đỡ phải nhìn báo cáo phân tích gì chi tiết ( đã gọi là penny thì đọc làm gì mất thời gian vì bản thân nó phải có vấn đề thì mới là penny )

Chúc các bạn thành công ! mình là chim lợn gáy éc éc đây =))

Mình xúc PTS, đợi x2 TK, có bác nào lên tầu cùng k

Ua TNH la penny hả?

Hatr