Có Gì Trong Phiên Hồi Kĩ Thuật ngày 16/04 - Thị Trường Sập Tới Bao Giờ?

, , , , , , , ,

Lực cầu thị trường chung khá tốt. số lượng lực cầu này nằm ở nhóm Smallcap nên chất lượng cầu chưa thể yên tâm được. mặc dù lực cầu thị trường chung đang cao. Cầu các vốn hóa lớn, siêu lớn và midcap lại xấu. nên chưa thấy thị trường tích cực được.

7 Likes

Lực cầu của VN30 sáng nay còn cao. Chỉ số VN30 lại cắt xuống dưới lực cầu. Nghĩa là, chiều nay cầu của VN30 mà giảm mạnh thì thị trường sẽ con rớt mạnh nữa.

6 Likes

Nước ngoài đang xả 336 tỷ. trong đó bán các CP trong rổ VN30 chỉ hơn 110 tỷ. Nhìn chung là khá ổn. thông thường thì bán rổ VN30 mạnh. Nhưng nên nhớ ATC phiên qua khối ngoại xả mạnh

6 Likes

Lực break các mốc sáng nay chủ yếu dựa vào Small và Midcap. Vốn hóa lớn và siêu lớn chưa thấy hành động gì. vậy là thị trường chưa có cơ sở cho đà tăng.

6 Likes

NaK có anh bạn ( nickname Tâm Stock ), dân For.e.x chỉ vừa “nhảy” vào CK thôi. Bài post thì thuần kỹ thuật → Imichi… Bạn ấy có hỏi : TT tăng thì nến chạy hay nến chạy TT tăng ( đại ý thế ).

Ảnh : thực thì chậu sứ NaK kê cao chứ ko thể ngang bằng tòa nhà Pegasuite I 31 tầng … hé.

• Xem ra chủ topic này có thể trả lời câu này tốt nà … ( thấy xài nhiều chỉ báo Indicator quá mà).
4 Likes

nó ko phải chỉ báo gì đâu bác ơi. nó là công cụ để theo dõi thị trường thôi. công cụ đo thị trường. Cụ thể như đo lực cầu, đo ra bao nhiêu % có số cụ thể. Quan trọng là có data xử lý ấy.

5 Likes

Chỉ báo kỹ thuật (Indicator ) chính công cụ phân tích kỹ thuật quan trọng trong giao dịch fo.e.x, giúp trader xác định điểm vào lệnh …*

Gg. chỉ báo indicator … Bạn hiểu ko sai, nhưng chưa chỉnh với công cụ ( chữ bạn dùng) đóa!

5 Likes

Chỉ cần giá đóng cửa, mở cửa, cao nhất, thấp nhất phiên là ra mớ Indicator đó bác. bản chất của Indicator là các chỉ báo thôi. Còn công cụ này còn dựa vào lực mua chủ động và bán chủ động.

5 Likes

số lượng CP trên các MA đang giảm mạnh.

5 Likes

▲203(CE 9) ■166 ▼209(FL 2)

Bảng cũng thấy mà … HX ( tắt hàng xanh) 203 còn CĐ ( tắt cổ đỏ) 209 … Sớm hay Index xanh thì HX > 2 lần CĐ.

3 Likes

Bạn ko trả lời trực tiếp câu hỏi. Đọc đây NaK hiểu TT có trước nến chạy … ha.
Bạn có thể và cũng không nhất thiết phải xác nhận tui hiểu vậy sai đúng thế nào?

4 Likes

ko đâu bác. cái này là tổng số CP trên các Đường MA đó. nên bác thấy có số liệu 300 400 500 bên trái kìa

3 Likes

nó là giá trên MA mà.

3 Likes

bác đang hiểu sai ý của chart đó ồi.

4 Likes

Sáng nay các CP có giá tăng vol tăng

4 Likes

hết phiên sáng chắc qua đc 5k tỷ rồi.

4 Likes

Ko hồi lên đc 124x ồi kìa bác. mà chạm tới 1220 của em thoai bác ơi. Chiều nay xấu á nha.

4 Likes

Có 6,x k tỉ /chốt sáng.
Dự báo là nói cái sẽ thấy … Chứ thấy 1220 thì sáng đã test rồi!

4 Likes

thị trường này bác nhìn vậy chứ lực cầu thấp lắm. khó tới điểm kì vọng của bác đc.

4 Likes

Có 2 chỉ số trong câu đó. Bạn “căng” với mốc Index quá rồi.
Sớm và sáng nay. Cái này nhằm gây chú ý ( NaK tui đạt mục đích / bạn). Còn 124x chính ra là nếu có MÒI+CƠ thấy được thì chủ topic có thay đổi quan điểm TT chung ko thôi.

4 Likes