Có Gì Trong Phiên Hồi Kĩ Thuật ngày 16/04 - Thị Trường Sập Tới Bao Giờ?

, , , , , , , ,

Nhìn sơ qua là thấy được nhóm ngân hàng nay kéo 2.44 điểm. bán mạnh ở nhóm BDS. Ngân hàng kéo mạnh nhất là TCB 0.93 điểm, BID 0.82 điểm, CTG 0.77 điểm và MBB 0.64 điểm. Nhưng các CP có chữ V lại bị bán mạnh như VCB, VIC, VNM, NVL.

Nước ngoài nay lại mua mạnh SSI, MWG, VIX, DGC và DPG. trong khi đó NN lại bán mạnh VHM, VNM và VRE VCB VIC. Tính kể cả thỏa thuận lại mua ròng 119 tỷ. Nhìn chung hôm nay VN30 kéo khá tốt

Chi tiết thêm nữa ở phần comment nhe anh em.

5 Likes

Các ngành có vốn hóa siêu lớn Super Largecap lại có lực cầu mạnh nhất. các ngành thuộc nhóm mid và Large cap nhìn chung vẫn bị bán mạnh

5 Likes

Thị trường giảm có khác. ngành y tế lên mạnh hẳn. còn lại các nhóm ngành khác đều bị bán nhẹ. Như công nghệ, bán lẻ, hóa chất, dầu khí

5 Likes

Đây là một công cụ mà ad khá thích khi có thấy được sự tương quan giữa VNINDEX và lực cầu của thị trường. Xem thử lực bán giảm mạnh mà cầu có cầu giảm mạnh theo ko. Qua đó thấy được có thể rút chân ko nha. Nếu VNINDEX giảm mạnh mà lực cầu giảm mạnh theo thì rủi ro. chứ lực cầu ko giảm nhiều nhưng chỉ số giảm nhiều thì tự tin múc.

Lực cầu này bằng tổng khối lượng mua chủ động/ tổng khối lượng của toàn thị trường nha anh em.

6 Likes

Còn ở nhóm VN30 thì còn rõ ràng hơn nữa. VN30 chỉnh mạnh nhưng cầu ko giảm nha, rõ ràng là cướp hàng luôn. VN30 chạm về đường line lực cầu lại bật lên.

6 Likes

Nước ngoài về khớp lệnh mua khoảng 80 tỷ gì đó. thường thì các con số này chênh lệch ko nhiều giữa Data của các bên. Nhưng nhóm VN30 thì bị nước ngoài bán mạnh nha. Đây là cái rủi ro. Nhớ lại trong phiên ngày thứ 6 tuần trước khi thị trường tăng mạnh thì nước ngoài cũng bán mạnh ATC.

5 Likes

Nhóm bất động sản là nhóm giảm điểm mạnh nhất tren thị trường phiên nay nhưng cũng là nhóm ngành có tổng thanh khoản tốt nhất khi giao dịch khoảng 8100 tỷ. Lực kéo của ngân hàng lại chỉ giao dịch tổng thanh khoản 5612 tỷ ko quá cao.

6 Likes

Số lượng CP break các mốc quan trọng hôm nay ko có nhiều điều chú ý. Nhìn chung là sức bật của thị trường là yếu. khi lực bật break các MA lại nằm ở các CP có vốn hóa Small và Mid

6 Likes

Phiên nay tự doanh cân hết. Nhìn kĩ thì thấy ngay. Nhìn thấy đươc DN và Quỹ ngoại trao tay nhau VHM, HPG, MWG, SSI.

6 Likes

nhìn chung thị tường sẽ còn sớm điều chỉnh nữa. có thể hồi qua giỗ Tổ Hùng Vương lại tiếp tục down mạnh. Đừng ngỡ én bay là thấy xuân về. 1 cây rút chân chưa thể làm cho đảo chiều thị trường được.

7 Likes

Kỳ vọng hay thấy sớm mốc 124x … ( sáng nay) thì chủ topic thay đổi nhận định trong Re cuối ko.

5 Likes

ko có cửa nào đánh thốc lên tới đó đâu bác. nhịp này mình thấy quanh quanh 1220-1225 thôi à. Hôm nay thứ 4 nhưng là phiên đáo hạn phái sinh thay cho ngày mai nghỉ lễ á bác ơi

6 Likes

mới bik cái trang toptinhieu.vn mà ae môi giới hay sử dụng, nó xem được tâm lý đám đông

5 Likes

quan trọng là nó được tính dựa trên các tiêu chí gì. xác định đc công thức tính mới hiểu rõ đc chỉ báo mình đang dùng. Chứ dùng mà ko hiểu thì khó đi lâu dài được.

5 Likes

10g 2k tỉ 11g 4k tỉ thì kết sáng tròm trèm 5k ha … ha.

“ Cụ Huệ vừa điện Hose

Các chú coi sao thế

Bạn đã gửi

chứ thăng hạng … GT khớp ko được thấp

như NS Minh Nhí nhá …”.

image

P/s : Được biết tướng H. là người từng nói mình vẫn hay xem bảng điện tử chứng khoán nhất / lảnh đạo nước nhà .

5 Likes

Thanh khoản thấp quá thấp. Ngó bộ khối lượng để dành chiều xả chăng?

6 Likes

sáng nay vol thấp như vầy thì chiều ko có cửa hồi về 124x. Và chiều nay sẽ tưng bừng khói lửa.

6 Likes

Thị trường lúc 10h20 ngày 17/4

6 Likes

Nhóm Smallcap được mua mạnh. Thị trường vốn hóa lớn bị bán tiếp. Chiều thị trường nhiều diễn biến xấu

6 Likes

Một số ngành. Thị trường phân hóa rõ về lực cung cầu giữa các ngành

6 Likes