Có nên mua cổ phiếu NVL lúc này?

:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

11 Likes

các bác cho e hỏi vì sao nvl nợ như cái núi nhưng giá bán nhà lại kg giảm các bác? các dự án ở phan thiết, hồ tràm-đồng nai, tp.hcm tôi đi xem giá vẫn rất cao, giảm 1 chút xíu so với năm 2022. nếu nợ vậy nhiều vậy nó cần bán nhà để trả nợ, muốn bán đc phải hạ giá. kg chỉ nvl mà các thằng khác như vinhome cũng kg thấy giảm.
đại nào rành cho e xin ý kiến

29 Likes

giảm cũng có ai mua đâu mà giảm. thôi để zậy lun lúc nào bán đc thì bán. Nợ thì để đàm phán gia hạn, xin vay gói lãi suất thấp trả gói lãi suất cao, sướng vậy có áp lực gì đâu phải hạ giá bán sp.

27 Likes

nhà e kg có gì ngoài nợ haha

27 Likes

toàn đất nghỉ dưỡng, xa các Trung tâm TP lớn, BĐS cao cấp… … cũng hơi căng
nếu BĐS nhà ở phục vụ nhu cầu thực, giá hợp lý thì OK

28 Likes

đất nhiều thiệt mà bác xem đất của nó trong tình trạng nào? có phải đất sạch hay chưa, đất có sẵn hàng triển khai dự bán chưa hay đất còn một mớ bồng bông. nhưng nói thật nvl giờ có đất sạch cũng kg có tiền triển khai. hix

28 Likes

vì kt tăng trưởng 1 thập kỷ mấy cha nghĩ dân nhiều tiền nên làm toàn hàng xin sò bán lãi cao. chứ nhà giá rẻ biên lợi nhuận đâu đc bao nhiêu. đúng là người tính kg bằng trời tính

27 Likes

có đất có tiền nhưng bao giờ có tiền bác? nợ như cái núi. các chính sách hiện tại cũng chỉ là giãn hoãn nợ thôi chứ có miễn luôn đâu. Trước sau gì nó cũng phải thanh toán nợ, nhưng quan trọng là cổ phiếu nó bao giờ lên

27 Likes

kg phải dn bđs kg muốn giảm giá đâu. mà do chi phí vốn cao quá họ ko bán lỗ được thôi với lại nhóm này nhận nhìu gói vay ưu đãi. có thể như gói vay noxh. sắp tới những dự án cao cấp và trung cấp có thể đc mấy ông như nova vin chuyển thành noxh để tiếp cận gói vay lãi suất thấp. Lúc này bán ra lỗ sao bán đc

27 Likes

:rofl: :rofl: :rofl: :rofl: mơ đi bác, trừ phi có khủng hoảng kt xảy ra

27 Likes

Cái này khả năng xảy ra chứ ko pải ko. Có cái là ko biết lúc nào thôi

27 Likes

Bác chờ xem có kg, dn bđs kg pải chuyển hết mà chuyển 1 phần để tiếp cận gói vay lãi suất thâp. 2023 2024 mới là điểm rơi của trái bđs… bác chờ đến đó xem

27 Likes

lo mà chạy đi bác, mây kéo tới sát đít bác rồi. năm nay k suy thoái thì năm sau. nhìn vào lợi suất trái phiếu mỹ đi là biết

27 Likes

:money_with_wings:

12 Likes

chuẩn

14 Likes

kkkkk

11 Likes

vị trí tốt .

11 Likes

tt chung phải tốg .

20 Likes

chờ thời điểm .