Cổ phiếu bất động sản: Người khổng lồ chân cát?

Bạn lấy các phương pháp định giá chứng khoán quốc vào để áp dụng cho chứng khoán Việt liệu có hợp lý?
Bạn biết rằng: kinh tế VN vận hành theo kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa?
Bạn biết rằng: đất đai có phải là rổ hàng hóa tính vào chỉ số lạm phát…
Dùng P/E để đánh giá 1 cổ phiếu BĐS đang được định giá cao hay thấp liệu có hợp lý?

Học thêm đi ! Ko lại đốt vài cái nhà của gia đình vợ con đó, nhảy cầu cả lũ đấy

12 Likes

Hình như bạn đang nhầm về định giá, P/E chỉ là để so sánh, nó không dùng để định giá.

Tôi với bạn chụp tài khoản nhỉ? Xem bạn có nhiều cổ phiếu bất động sản không. Tôi không có đâu.

1 Likes

giá thị trường thì lái được nhưng giá họ bán deal riêng với ndt giá hơn 100k có ai ép ng mua mua đâu, thế mà sẽ có người giành mua đó.

Liệu bạn đang dẫn chứng thông tin mà cả bạn và tôi không biết, và chả ai biết? Điều đó ý nghĩa gì?

thì cứ đợi đến khi họ chốt deal sẽ biết thôi mà. Người ta đưa ra giá cũng để bán được chứ đâu phải để cho vui.

PE bds chỉ dành cho bọn làm thuê thôi. Bằng cấp nhiều vãn làm thuê

11 Likes

Định giá đẹp PE thì NDN nhé, có 5 thôi nhưng vì sao nó ko tăng vì đơn giản nó ko còn kỳ vọng, doanh nghiệp ko còn quỹ đất, bán hết r cầm tiền đi gửi tiết kiệm là vứt đi r

Chủ pic trình còn non lắm, nên về luyện thêm đi ko đốt nhà vì chứng đấy.

Tôi nghĩ, cứ theo đề xuất của tôi. Chụp tài khoản nhỉ?

Chụp tài khoản nhé?

Bổ sung thêm: khi hành lang pháp lý còn gây khó khăn cho GPMB thì cung ngày càng yếu, trong khi cầu lại tăng đều, việc này càng có lợi cho doanh nghiệp bds. Kể từ khi có luật đất đai mới (2013), nguồn cung ngày càng giảm.

1 Likes

vì tôi thấy bạn dùng P/E để chỉ báo rằng một cổ phiếu BĐS đang được định giá cao hay thấp?

Sao t phải chụp cho ô xem.? Cứ ngồi mà pt pe đi. Rồi 2 năm nữa bốc mả chưa muộn .kkk

theo nhân tướng thì mặt chủ pic rất khổ,cẩn thận lại hại gia đình ,vợ con vì định giá cổ đất bằng Pe.kk

1 Likes

Tôi đếch cần chụp. Vì tôi thiên hạ biết hết rồi. Có 300 tr đánh lên nghìn tỷ. Nếu ko rút nhiều lần tiêu thì tầm 3000

10 Likes

Hì hì, tôi thì còn xa. Nên cũng cảnh báo giúp những nhà đầu tư khác tránh đầu tư vào đất giống bạn bây giờ. Tôi xem lái là nghề thất đức

Anh bạn chụp tài khoản cho “thiên hạ” chưa? Đừng nên lấy tiền để loè thiên hạ. Tôi thì chả có nhiều. Nhưng tôi gặp các và làm việc với các đại gia di Benley nợ như chúa chổm.

Tôi xem những kẻ hô hào dcm dpm trên đỉnh là những kẻ thất đức

1 Likes