Cổ phiếu đáng đầu tư theo thời gian

Sau biến động của thị trường thời gian vừa qua hôm nay mình đề cử NT2, TCH, PVT đáng đầu tư cho danh mục mới đầu năm 2022

1 Likes

Nhờ bạn cho thêm ít luận điểm để đầu tư đc ko?

1 Likes

Tch khó đánh lắm b ơi

1 Likes

NKG vào được ko b

1 Likes

POW nhé

Diễn đàn chứng khoán

2 Likes

Xét theo mình thấy thấy năm nay chú trọng đầu tư công, xây dựng hạ tầng và năng lượng sạch nhiều. Các mã GEG, HHV, HBC và PLC nên cho vào danh mục 2022. Có thể sẽ không lợi nhuận cao bằng những dòng đầu cơ những ít nhiều nên tảng cơ bản và chart đều ổn trong trung hạn và dài hạn. Bác nào chưa có định hướng có thể xem xét.

2 Likes

NKG Ngành thép chờ sau quý 01 mình mới xem xét

Hôm nay mình sẽ nói về mã đầu tiên: NT2 Sẽ có sóng khi mà từ nay cơ bản sẽ không còn giãn cách xã hội, chính phủ đẩy mạnh khối sản xuất phục hồi nền kinh tế nhu cầu tiêu thụ điện sẽ tăng cao cộng thêm theo chu kỳ thì khả năng năm nay sẽ xảy ra hiện tượng en lino dẫn tới lượng mưa ít sẽ thiếu hụt nước cho các nhà máy điện thủy điện do vậy điện của NT2 sẽ hưởng lợi khi giá khí đầu vào thế giới đang giảm và được huy động nhiều hơn năm 2021, NT2 cũng đã trả nợ nước ngoài xong và không chịu áp lực về tỷ giá và tiền trả nợ, do đó tiền sẽ dư nhiều hơn dẫn đến lợi nhuận sẽ cao hơn rất nhiều suy ra tỷ lệ cổ tức sẽ được nâng cao hơn. NT2 sẽ sớm vượt đỉnh cũ 28 lên vùng 3X

1 Likes

cười rụng hàm với TCH đầu tư rài hạn theo thời gian…

1 Likes

Mỗi mã có một giá trị và thời điểm phù hợp để đầu tư, tùy quan điểm mỗi người mà lựa chọn, đánh giá và đưa ra quyết định cho phù hợp với kế hoạch của bản thân

Pow cũng hưởng lợi khi NT2 Tăng trưởng

Mình thấy một số mã cũng hay đó geg vài năm nữa sẽ tốt khi mà các dự án điện gió đi vào ổn định

1 Likes

Thị trường có dấu hiệu điều chỉnh phiên hôm nay, mai là cơ hội để lên tàu hàng cơ bản có NT2, TCH, PVT ngoài ra có dòng ngân hàng MBB, CTG

NT2, TCH, PVT, MBB, CTG Mã nào đang chạy cuộc chơi lớn năm 2022

TCH Thời cơ đã tới

TCH các bác vào Pic của bác chủ #SuriVu tham khảo nè, em thấy bác ấy phân tích khá nhiều thông tin đó.

1 Likes

Giá phân bón thế giới tăng chóng mặt LAS sẽ hưởng lợi cùng game thoái vốn

/storage/emulated/0/Android/data/com.zing.■■■■/files/■■■■/picture/e3bb06392fd44faf071582f579a9a593.jpg

BTN giờ vào được ko bác!