Cổ phiếu DC4: Câu chuyện đủ lớn để thay đổi cục diện của cổ phiếu trong thời gian tới

Khó quá thì ông bán đi qua mã khác cho nhẹ đầu. :crazy_face:

Qua VLG mấy hôm trc rồi

Thì qua pic VLG thôi, pic này DC4 mà.

Thì bác bảo bán vào mã khác thì tôi bảo vào mã khác còn j

Cổ tức đã về tài khoản, nhưng tháng 9 mới bán được nhé. Game khá rõ ràng trong quý 3, thị trường đoạn này khó ăn. Giá 11.x nhận cổ tức 10% là ổn rồi.

2 Likes

Cũng có tí hàng nhưng chưa rõ game cụ thể thế nào Ad

Đầu top pic đó, game phát hành 2:1 cho cổ đông hiện hữu giá 10 trong quý 3/2024. Quý 2 này dự kiến book lợi nhuận từ xây lắp. :grinning: :grinning: :grinning:

2 Likes

Quý 2 này book xây lắp ở dự án Hilton, còn book thêm VTCP thì khủng, nói chung tùy ban lãnh đạo. Nhưng để phát hành thì theo mình sẽ book số ổn.

1 Likes

@HoangHuan vậy Hilton là đủ kế hoạch cả năm r

@HoangHuan còn bốc các khoản khác chắc chia hết cho cổ đông r :joy::joy::joy:

Có thêm 1000 tỷ DT xây lắp KCN Vạn Thương.
Tỷ suất LN 10% thì cũng có 100 tỷ nhỉ.

Thì tùy ý chí ban lãnh đạo muốn book quý nào thôi. Mà theo mình để phát hành thì quý 2 này book trên 30 tỏi là đẹp, quý 3 book 40 và quý 4 book 50 là đẹp :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Likes

khoản này tầm nhìn năm 2025-2026 bác ơi. Đếm cua có sẵn đã.

Hilton chỉ quanh mức 20 tỷ đến 30 tỷ lợi nhuận thôi bác. Nếu book thêm VTCP thì mới cao hơn.

1 Likes

Quý 2 này LN mình nghĩ ko dưới 30 tỷ,

Các cụ không tính 32 lô đất Gò Cát
ah =))

Bác đọc chưa kỹ topic rồi, thuộc dạng giờ bán và book thôi. Pháp lý okay đủ điều kiện chuyển nhượng và hạch toán

Nói chung ae càng tìm hiểu thì DC4 có nhiều cái có sẵn để book. Thoát được cái bóng của DIG nữa mới hay.

Đất Gò Cát so với mặt bằng chung ở các tỉnh lân cận quá rẻ, nên là bán cũng nhanh thôi

Đoạn này có thể DC4 chưa bứt mạnh được vì điều kiện thị trường chung chưa cho phép. Nhưng mỗi khi đã bứt thì phi sẽ mạnh, 1/8 này luật sửa đổi đất đai mới có hiệu lực nữa.