Cổ phiếu DC4: Câu chuyện đủ lớn để thay đổi cục diện của cổ phiếu trong thời gian tới

Sau VTCP là dự án này, với kinh nghiệm thi công của DC4 2 năm qua thì dự án này cũng sẽ thần tốc giai đoạn 2024 -2026.

Bán vài lô chờ book đó bác, cái này tùy BLĐ thôi. Phân lô bán nền thì lợi nhuận vô địch.

KCN Vạn Thương (tên cũ là KCN Long Hưng) có tổng vốn đầu tư 3.365 tỷ đồng được chia làm 2 giai đoạn thực hiện.

Giai đoạn 1 thi công 189,45ha, diện tích đất công nghiệp cho thuê là 100,35ha, tổng vốn đầu tư 2.751 tỷ đồng và dự kiến khai thác kinh doanh từ tháng 7/2025

=> DC4 sẽ thi công bắt đầu vào Q3/2024.

Giai đoạn 2 thi công 210,55ha, diện tích đất công nghiệp cho thuê là 156,97ha.

DC4 trôi nổi rất ít, thanh khoản gần đây tăng chỉ có “tự quay” thôi. Chứ đã ôm tới giờ chả ai bán ra cả. Nhìn dư địa và câu chuyện như vậy còn bán thì có mất hàng thôi. :crazy_face: :crazy_face:

2 Likes

Mẫu hình tích lũy hướng xuống, thu gom nguồn cung đến mức kiệt quệ. Sẽ có tát ao.

2 Likes

Xin thêm chart và đánh giá chart của VPH với bác Chủ.

E đi xa quá dc4

Đặt giá sàn mà ko khớp. Có khi tuần sau có giá ngon hơn

Nhìn thị trường và kiểu này còn xuống nữa
bác lo gì
còn tiền thì cứ chờ
oánh cổ thì ko vội dc

Về lại giá bẹn của tổ chức rồi. Vùng 10 tương ứng với VNindex ở 1150 điểm. Hiện tại Vnindex đang 1245 điểm. Thì lo gì nữa :grinning: :grinning: :grinning: trong khi quý 3 phát hành

1 Likes

Vùng quanh 10 đồng hành cùng doanh nghiệp thôi.

2 Likes

Đánh gắt quá bác nhỉ

Bình thường bác ơi, hưởng 10% cổ tức bằng cổ phiếu rồi mà. Quay lại vùng 10.x thì cứ túc tắc thôi.

1 Likes

Ko biết Q3 này Khởi công dc KCN Vạn Thương ko nhỉ?
Kế hoạch làm hạ tầng xong xuôi có 7 8 tháng thôi
Khá nhanh

Cua đếm cái gần thôi bác, mấy cái xa trên 2 năm thì chẳng qua kỳ vọng. Ngắn hạn thì game phát hành đã

1 Likes

Q2 này Book LN dc bao nhiêu đây?
Công trình VT CTP, KS 5 sao, bán BĐS…

có kế toán biết trước bác, kakak. Còn lại chờ thôi, còn cách nhìn đồ thị, mới rũ xong mà tiền vào cuồn cuộn thì tự hiểu thôi.

1 Likes

Keke
Tùy tâm BLĐ, nhưng nhìn chung Book quả 108 tỷ LN năm 2023 là ổn, BLĐ có tâm.
Ko có thì tự nhiên đi Book 108 tỷ làm j, lại phải đi nộp Thuế TNDN 33 tỏi.
Có sao Book vậy mới bền vững.