Cổ phiếu DIG đã đắt và xây lên bằng kỳ vọng ảo tưởng của đội lái

,

Bạn ôm đất thì k có gì phải bàn cãi nhưng đừng so BĐS với cp BĐS. khác nhau hoàn toàn bạn nhé!

1 Likes

Em kb phải nói sao thấy vài phản biện của bác liên quan đến tài sản của dig và định giá là quá cao vậy khối tài sản như trên thì đáng bao nhiêu lần vốn hoá Hiện tại

Đồng ý là có những chỗ chưa giải phóng mặt bằng xong. Nhưng chỉ tính riêng những đất và dự án nó có thôi e định giá vui cũng 5 tỷ đô chứ chưa thèm soi sát định giá kỹ nhé.

Bạn phải định nghĩa lại thế nào là tài sản? một miếng đất để đấy nó k thể là tài sản trừ khi doanh nghiệp phải GPMB, thực hiện dự án, tạo ra doanh thu lợi nhuận thì lúc đó bạn mới có thể gọi là tài sản! Chứ còn 1 miếng đất xin dự án qua mấy chục năm nó vẫn vậy thì gọi j là tài sản hả bạn?

Vấn đề thứ 2. Nếu Dig ceo k có tài sản thì 10 a7 cũng chả hô được chứ nói gì 1 a7. Còn việc a7 là ai thành công ra sao ae đệ tử ai theo cũng giàu. Gọi được 100 hay 1000 người thì bảo là mấy ngày kia k hiểu biết. Đây tay to tay nhỏ broker các chuyên gia cũng thi nhau múc thì theo bác họ ngu à

3 Likes

Ku kia đang nói là hàng tồn ở khu Minh Phương hiện hữu kìa. Còn khu Nam.MP chưa xong giải phóng mặt bằng thì lại là câu chuyện khác. Muốn rõ cả khu đó thì lăn vào tìm hiểu thực tế đi hẵng phán. Cần thì tìm hiểu thông tin qua cả câc kênh Sở Ban Ngành kết hợp với thực địa nữa mới có cái nhìn ĐẦU TƯ được chứ không chỉ.mãi kiếp ĐẦU TOI chửi đổng và nghi ngờ thôi. Đến lúc á với ớ thì nó đã á ớ từ htám đời rồi
Đi thực địa như cái ku ngồi ô tô đảo 2 vòng khu đô thị rồi.múa mép trên clip kia thì có mà ăn băng view thôi

2 Likes

úi giời. Định giá vui? giống A7 nhỉ. Định giá mà thích cho bao nhiêu cho. Tháng này định giá 15 tỷ đô, tháng sau vui vui ta lại tăng lên 30-50 tỷ đô. Vài tháng sau công ty mua thêm miếng đất vài tỷ ta lại tự cộng thêm 10 tỷ đô nữa cho định giá. Tháng sau gặp chủ tịch ta lại nâng lên kỳ vọng 100 tỷ đô. Cứ thế

1 Likes

Ừ kì vọng ảo, định giá ảo, thế các cao thủ cho mình hỏi sao DIG tăng mà VHM lại đéo tăng thậm chí nó còn giảm trong khi báo lãi cả vài chục nghìn tỉ thế :grin:

24 Likes

A tìm hiểu về dự án dig long Tân đã xây chưa. Phần nào giải phóng xong đã xây nhé
Dig đại Phước đã xây xong và mở bán
Dig Vĩnh yên đang thi công sắp mở bán
Dig Vũng tàu cũng chuẩn bị thi công
Còn đất chứ làm dự án em k thèm tính nhá
Chưa nói đến việc được chỉ định thầu làm cao tốc, hợp tác xây dựng với đại học QG Hà Nội…
Vậy theo bác đấy k phải là tài sản ạ
Khi nào trực tiếp vào đông mai thăm dự án Dig long Tân đại Phước, đi Vĩnh phúc thăm dự án Vĩnh yên thì hãy lên đây chém gió bác nhéchữ in đậm

Uk. Bạn ko cần phải lo tài sản của tui đâu. Tui giờ x2 đến lúc x10 20 tui cũng chả bán . Đất tui cũng ôm cả đống rồi 10 năm nay đất tăng tui cũng chả bán. Cứ ôm là giàu mà ko ôm đc hỏi tại sao nghèo

Chốt lại phe nào đang mạnh hơn vậy các bác

Để e biết đường theo chứ rối quá :grin:

:blush:. Bởi vì em kp là chuyên gia định giá hay các nhà mõm như các bác. E thấy nó ngon hàng ngàn người thấy nó ngon thì người ta mua, thấy nó rẻ thì ng ta múc

Câu chuyện muôn thửa =)) ko bao giờ kết đâu. 1 ngày nào đó LFI chốt hết DIG CEO mới là hồi kết cuối cùng cho việc này =))

2 Likes

Thế mà cũng hỏi? DIG tăng do A7 bơm thổi chứ còn gì nữa. A7 mà ko hô sao lên được giá này. A7 còn định giá DIG gấp 3 lần vốn hóa VHM mà. Đưa VHM ra để so sánh cái định giá của A7 là khập khiễng, chứ ko ai khuyến nghị mua VHM nhé.

1 Likes

Ừ bơm thổi thế sao cũng đầy người bơm VHM các ty chuyên gia họ cũng bơm VHM đấy sao nó ko tăng trong khi nó báo lãi vài chục nghìn tỉ, giải thích hộ cái :))

11 Likes

1991 mà đất ôm cả đống 10 năm nay cơ à? nếu vậy mình nghĩ bạn cũng k có thời gian ngồi đây chém gió đâu nhỉ? Mặc dù chẳng ai thèm kiểm chứng nhưng nói phét thì cũng vừa phải thôi :))

Sự kỳ vọng nó k còn nhiều nữa( dig x2x3 thì vốn hoá mới có 100k tỷ còn vhm x2 là điều k thể nữa). Ai cũng thấy nó đẹp rồi lao vào ăn vài line người ta k thích. Vhm là sự lựa chọn cho bác nào đi tiền cực to thôi
Còn em kb quan điểm của bác sao mỗi người 1 khẩu vị

Còn suy cho cùng. A7 là ai chắc ttck này 50% biết đến. Các chủ pic hay các bác phản biện phía trên là ai thì chỉ người nhà nhà các bác biết thôi. 1ng đã và đang thành công dạy ra nhiều ng thành công có thể hô hào hàng chục ngàn người theo thì phải thấy đẳng cấp của người ta ra sao. Thật ra chủ pic nhắc đến a7 chỉ để hút lượng tương tác thôi. Thuật ngữ chuyên ngành gọi là bám đít ăn theo.

10 Likes

Cái lý do người ta mua DIG là vì người ta tin nó sẽ lãi trăm nghìn tỷ như A7 nói. Khi nào sự thật phơi bày ko có trăm nghìn tỷ chục nghìn tỷ cũng ko có, người ta tự biết nó ảo thì người ta bán thôi. Còn VHM vốn hóa to quá rồi khó tăng là dĩ nhiên. Tui đã nói rồi tôi đem VHM và DIG ra so sánh để thấy cái lỗ hổng trong cách định giá của A7, chứ ko phải khuyến nghị mua VHM. Con DIG dư địa phát triển của nó là có chứ ko phải ko, chỉ có điều định giá bị quá ảo. Thế thôi. Hiểu ko?