Cổ phiếu DIG đã đắt và xây lên bằng kỳ vọng ảo tưởng của đội lái

,

Cần mẹ gì xem cái nhận định con cp rác rưởi =)) cả đời nó chỉ là đống rác. Năm nào chả nghe hô x2, x3 rồi 2x sớm thôi.

Ai hiểu sẽ giàu to: Thế này thì giá trị hàng tồn kho của BFC lại tăng thêm hơn 1k tỷ nữa rồi. EPS năm nay CHẮC CHẮN trên 20k. BFC xứng đáng 1xx!!!

Giá phân bón sẽ tiếp tục tăng tới 40% trong quý II/2022

ÁNH NGỌC - 14:37 15/03/2022

Kinhtedothi - Xung đột Nga - Ukraine khiến giá phân bón trên thế giới lập đỉnh cao nhất trong vòng 50 năm qua. Dự báo, giá phân bón sẽ tiếp tục tăng 40% trong quý II/2022

5 Likes

Cút con mẹ mày đi, chỗ này đéo phải chỗ mày pr con hàng lởm

Bán lúa non hết mẹ rồi còn tý thì định giá củ kẹc à

8 Likes

Mày nói câu ý là dở đấy
Nó đang đẹp từng ngày

Hóa ra là thăng ranh con Quy, thăng nay có hơn 10 nick . Kkkk

Hẳn là định giá gấp 3 lần dig kk

Thầy7 tao tục đấy nhưng bọn tao cứ sống chết theo, mày văn hoá thế có thằng nào sống chết vì mày ko?. Hô hô

Thằng ranh này mua CP nào thì nó có 10 nick vào hô hào , nó bán CP nào lại lô 10 nick ra sủa . F247 quen mặt thằng ôn con này . kkkk

1 Likes

Nói thật em rất hay đọc cuốn sách của anh.
Em cũng rất ngưỡng mộ về sự hiểu biết của anh
Em ở sài gòn, từng làm bên Đại Phúc Group cty BĐS cũng thuộc dạng lớn ở SG.
Theo kinh nghiệm ngu dốt của em với 28.12 ha của Vph nếu làm đàng hoàng, ở mức giá nhà đất tăng chóng mặt như hiện nay có thể doanh thu trong 2-3 năm tới lớn lắm trên 24k tỷ, thì lợi nhuận chưa chia với Lotteland là trên 15k tỷ.
Ngu ý của em như vậy, mong anh chỉ bảo thêm. Em cảm ơn

Vu khống. Chúng mày phản biện 4 luận điểm ở đầu topic này của tao đi cứ đánh trống lảng làm gì

Bán lúa non mẹ gần hết rồi em.
Lịch sử VPH toàn bán lúa non rẻ mạt thôi

10 Likes

Tóm lại là: ĐKM thằng chủ topic và bọn chim lợn!

Vâng. Em hiểu. Em cảm ơn anh :coffee:
Theo kinh nghiệm mình đầy vết thương của A7 thì Vph nên định giá bao nhiêu, với quỹ đất và tương lai như hiện nay anh nhỉ ?

1 Likes

Bác có biết khi bác định chửi ai đó, thì người đầu tiên lãnh hậu quả chính là bác ko ?

@Mấy con Chim Lợn hôm nay chúng sẽ ra sức Gáy ngày đêm - Để ngày mai F0 nào yếu bóng vía chúng sẽ thịt để lên tàu, sau khi lên tàu là hết gáy ngay ý mà.

- Chim lợn nó không cãi nước sôi đâu - Nó nhìn thấy bọn NN mua ròng mấy phiên(BỌN NƯỚC NGOÀI NÓ KHÔNG NGU - CHỈ CÓ LŨ CHIM LỢN NÓ KHÔN VĂT THÔI - CHÚNG ĐẦU TƯ NHƯ NHỮNG THẰNG ĂN CẮP ĂN TRỘM RỒI SẼ BỊ NGHIỆP QUẬT THÔI) cộng với A7 thứ 4 tuần sau Livestream nên chúng thấy cổ nó ngon và thơm quá chúng muốn nhảy vào húp tý cháo kiểu T+ đòi mua giá thơm sau T3.T5 bán đi xong quay ra ị xong lại ăn chính đống phân mình vừa ị ra. Lũ lợn chúng mày liếm được vài line sau rồi cũng cúng hết cho thiên hạ thôi.

3 Likes

Có những loại kì vọng mà bác vác công thức để tính thì không tính được đâu. Như khi người ta kỳ vọng vào ngành bds chẳng cần biết là doanh nghiệp lãi lỗ ra sao, chỉ cần có chữ đất là nó sẽ tăng. Không nên cãi thị trường, chỉ biết nó tăng và mua có lãi là được. Mọi thứ phân tích cơ bản đều là nhảm nhí khi mà nó không mang lại lợi nhuận. Còn về lái thổi giá thì tôi nói thật là cổ nào mà chẳng có lái, không có lái làm sao lên được.
Còn bác cũng chỉ là phân tích chung chung và thông tin cũng chưa được xác thực là dự án nào đang giải tỏa, dự án nào đang thi công, thông tin là của bác đưa ra, ai xác thực?
Lái và quảng cáo cho doanh nghiệp là chuyện bình thường, như TP quảng cáo cho BSR bấy lâu nay đấy thôi. Hô hào không xấu, quan trọng là mua điểm nào và có tiền không thôi.

1 Likes

Chim lợn là phải chửi