Cổ phiếu DIG đã đắt và xây lên bằng kỳ vọng ảo tưởng của đội lái

,

vợ con, bố mẹ m biết m ntn mà k thấy nhục à

a7 có lái hay k thì t k biết, nhưng việc a7 chia sẻ kiến thức của giới tinh hoa cho tất cả mn đã thấy đc sự hào sảng của a7. Ngoài ra, từ 2014 tới nay, ae nào đầu tư dài theo a7 chưa ai bị úp bô, bị đói. Uy tín hàng thập kỉ, chứ éo ai như loại Quý mỗi tuần 1 siêu cổ, sáng nhổ chiều liếm

3 Likes

Ông nói như cứt vốn hoá của VHM vài trăm nghìn tỷ số lượng cổ phiếu lưu hành cũng vài tỷ. Vốn hoá lớn doanh thu lớn cp nhiều loãng ko lái dc

Thấy bác còn có vẻ hơi ngây thơ quá.

Này nhé, WB nắm giữ danh mục cp qua hàng thế kỷ (tại hắn hay so với WB nên tôi lấy làm vd luôn). Ngài ấy có bao giờ bán rồi mua lại cp để hạch toán ln cuối quý kg? Ổng chỉ bán khi thấy kg còn giá trị tăng trưởng, ít nhất là theo suy nghĩ của ổng.

Hạch toán ln là cái cớ của thằng đa cấp.

Bác nên tìm hiểu thêm.

Thằng tiểu nhân!

Kiểu spam thế này là biết đẳng cấp của bạn ở đâu rồi

Thoát hàng lâu rồi bạn, chờ mua ở dưới. Bạn đi giới thiệu cổ phiếu cho người ta đầu tư mà ẩn danh xong spam đi spam lại cái thông tin nhàm chán. Nói tóm lại tôi thấy bạn giới thiệu cổ phiếu nhưng lại ẩn danh nó thể hiện rằng bạn chả có cái gì đáng tin, bạn cũng chỉ là dựa vào A7 để pr cái con TDC cùi kia thôi.

DIG, CEO tốt bằng trăm lần TDC cùi đó bạn, ngắn hạn đang không ok. Nhưng qua giai đoạn ngày thì TDC gọi DIG, CEO bằng cụ tổ

nói tóm lại ẩn danh giới thiệu cổ phiếu, rồi dựa hơi người khác nó không phải là việc làm có đức đâu bạn ơi

Cái loại đó sao gọi là súc vật thầy. Phải gọi là quỷ đội lốt người. Cái loại chui rúc váy gái đấy mà cũng lên đây nói như đúng rồi. Khinh

cứ cho là ăn theo A7, tôi vẫn lãi là được

Tìm lại các bài đăng của dnloc83 để làm bài học nhé.

mấy bố cãi nhau làm cái j … thích thì tổng hợp toàn bộ dữ liệu đưa lên bộ công an để , mời cơ quan chức năng vào làm việc xem có hô hào hay ko là biết ngay. đợi kết luận của cơ quan chức năng k hô hào đầu cơ trả lại sự trong sạch cho người ta.

Bảng điện sẽ trả lời trong thời gian tới bác ạ, khi nào thấy giá giảm sàn liên tục là xác định.

Non quá, cách hạch toán của buffet khác, buffet mua nhiều nên cty đó trở thành cty liên kết giống kiểu vn, hạch toán = sự tăng lên của giá trị sổ sách trên bctc, còn lfi mua sl chưa đủ thành cty liên kết thì phải hạch toán kiểu bán cp đi mua lại chứ, đầu tư từ bao h mà non quá vậy.

cp đất ngta giải phóng có 1 đồng bán 10 đồng còn đất lãi gấp 2 đến 3 lần chứ mấy

Bác cho em hỏi Long Tân chỗ nào đền bù xong , xây rồi, đang bán ạ. Mai em đi xem thực địa. Cảm ơn bác

Liệu lái nó có cho ae sướng tý ngày lễ tuần tới lại vần tiếp ko?

Ông anh TM Tuấn trên 50 tuổi, kinh nghiệm, khôn và thông minh.
Tớ tin anh ấy hiểu tất những gì bạn mô tả. Nhưng hiểu là 1 chuyện, còn tạo kỳ vọng là 1 chuyện hoàn toàn khác.

Anh TM Tuấn đang tạo kỳ vọng (thật ra là ẢO TƯỞNG) để kiếm tiền từ cổ phiếu DIG, CEO. Còn L14 thì thanh khoản mỏng như tờ giấy, đẩy giá sao mà chả được.

Phải cảm ơn bạn vì bài viết rất logic, và theo mình nghĩ, bạn kiếm $ từ chứng khoán cũng không ít. Và mình tinh bạn cũng là một nhà đầu tư đầy kinh nghiệm.

Còn nhóm a dua tự nhận là học trò gì đó …mình nghĩ toàn là ảo, khả năng cao là sinh viên , là nữ giới, rất thích chửi và văng tục kiểu chợ búa ít học…A Tuấn chả cần ngăn cấm bọn họ vì họ ủng hộ anh ấy. Có điều hệ lụy và nghiệp của anh ấy sẽ có giá phải trả cho những thứ chửi bậy bạ công kích những người có quan điểm khác nhóm.

1 Likes

Swanbay: do Country Garden của China phát triển, mua lại dự án (là 1/4 đảo Đại Phước đã xong pháp lý ) từ VinaLand (của VinaCapital). DIG bán cục này cho VinaLand từ 2007. Còn cục 1/4 của DiG cạnh đó thì bạn nên tìm hiểu kỹ đã xong pháp lý hay chưa. Còn 1 cục đã bán cho Nam Long nữa. Phần 1/2 đảo còn lại thì chưa ai làm gì cả…Vậy nói Swanbay cả đảo Đại Phước là không đúng chưa đủ nhé, và cũng không phải của DiG toàn bộ nhé.

Cầu màu vàng là 1 thành phần của Vành Đai 3 dự án có chủ trương từ 2007 mà mãi không làm vì quá tốn kém. Chỉ cái cầu này thôi là 400 triệu USD thời giá 2007 …nên không ai làm. Năm 2022 báo chí hô hào làm VĐ3…thử nghĩ nhà nước bỏ $ ra làm để được gì? cho DIG hưởng hả? Nếu DIG làm Long Tân, DIG phải làm cầu đổi đất chứ? DIG có tiền không? :smiley:

DA Long Tân DIG mua lại của 1 nhóm (có liên quan TRACODI Mr.Nam) pháp lý chưa xong mà đã rao bán đất lúa…dính vi phạm pháp luật…nên bị thu lại …Tỉnh giao DIG …Bạn tính toán nhìn có vẻ đúng, nhưng có 1 chỗ bạn thổi phồng kinh dị: giá 300-500 tr? Về chi phí, có 1 chi phí bạn lờ đi (hay bạn chưa bao giờ làm qua nên không biết) đấy là san lấp …Hiện nay 160K/m3 cát san lấp…bạn tính xem Long Tân cần bao nhiêu tiền?

Nhà ở Đại Phước toàn người giàu ở Phú Mỹ Hưng (nơi mình đang ở) mua vứt đó vì kỳ vọng đường cao tốc Bến Lức - Long Thành…Nhà thì có, người thì không? Khu đô thị to mà không người ở về lâu dài sẽ thế nào?

Country Garden nay đã rút hẳn khỏi VN. Vậy thì ai lo khu Swanbay về sau khi hạ tầng xuống cấp?

Bạn nhìn google map mà đoán.

Tớ đã ngồi cano qua đảo Đại Phước 2007 khảo sát cho 1 nhóm rót tiền mua lại 1/4 Đại Phước của DIG.

Vấn đề của Đại Phước, ngoài kết nối giao thông còn là Quy hoạch bị cắt xé để manh mún.

4 Likes