Cổ phiếu dòng bảo hiểm

Nhiều hàng ngon mà cầm chưa đến 6 tháng như N.KG giá 15. V.GS giá 11, F.TS giá 17 giờ chả x3 tk rồi ý. Nhưng mình toàn chốt tầm 20% :frowning: … Mà có lẽ không tham quá mới sống sót đến h đc đấy sis :slight_smile:

Một kinh nghiệm xương máu của mình là TUYỆT ĐỐI KHÔNG DÙNG MARGIN. Khi đó chiến lược toàn thắng là CHỈ CÓ LÃI MỚI BÁN. :slight_smile:

1 Likes

Sis tham gia chứng trường từ đầu 2019, chưa dùng margin bao giờ và cũng xdinh k sẽ k dùng margin. Chọn hàng thì cứ doanh nghiệp làm ăn có lời, ct tiền mặt hàng năm cao hơn lsuat bank, buy n hold. Nói chung lời k nhiều như ngta đâu nhưng có lời là ngon rồi :smiley:

1 Likes

Sis cũng bán hớ cực nhiều, IJC, HAH, BMI…nhưng ai biết dc đâu là đỉnh, nên có lời chốt cũng k sai :smiley:

1 Likes

Tui có 1 em nhân 2 rồi đó, nhưng chưa bán. Đợi nhân 20 mới sút :smile:

1 Likes

Ghê! Mà h bro có phím ace cũng ko dám vào. Anyway, tớ tạo topic mới để giao lưu roài. Mời bro và @Tammy_Tr sang trao đổi ở đó: Nhật ký giao lưu chiên chứng

Nay tui buồn hổng có tâm trạng nào giao lưu mấy bồ tèo ơi. Lý do là hôm qua tui chốt 50% BMS, hớ nặng 2 giá uhuuuhuuuuuu

2 Likes

Bt. Tiền bao nhiêu cho vừa sis. Có lãi là ok roài.

Bán hụt k biết bao nhiêu lần rồi, biết zậy nhưng vẫn phải buồn mấy ngày bro ơi…

2 Likes

Bán vậy mới giỏi chứ, để người mua cp mình còn có ăn :smile:

1 Likes

Hụ hụ sis giữ 3 tháng đó bro ơi huuuuu. Giờ tk 50% cash hổng biết làm gì tiếp theo đây các bro ơi…

2 Likes

O.CB đê

1 Likes

Phải ngâm cứu vài ngày mới xuống tiền dc chứ bro ơi!

1 Likes

Vài ngày sau mua giá 26-28 cũng ổn :slight_smile:

Chiên trứng phải từ từ thôi chứ mau quá là khét à :smiley:

1 Likes

Ok sis. Ko cần quá vội vàng :slight_smile: . Hàng đó mình cầm vài tháng roài hnay muốn vào thêm thoai.

Bảo hiểm hầu hết các cty đã ra báo cáo đều lãi bằng lần s/v cùng ky

Chúc mừng ACE kiên trì cầm hàng đến giờ! :beer: :beer: :beer:

1 Likes
1 Likes

Toàn hàng VIP bro ạ. Có điều mình ra sớm nên ko đc hưởng đoạn này :frowning: