Cổ phiếu dòng bảo hiểm

Mấy hnay kê kinh, tưởng kê xả…ai dè :crazy_face:

Haha tui target 25 thôi chứ k ham 30 bro ơi. TSC thì tui hổng dám chơi. FIT 1 khi đã quay xe thì cũng ghê răng lắm, nên ham ăn là còn cái nịt thôi, nên thôi tui hổng dám ăn tham haha

1 Likes

Good. Sis vầy là hiểu T.SC và F.IT sâu đấy. Chơi hàng này cấm ko được khóc nhè :grin:

1 Likes

Sis chỉ mới biết quánh FIT DCL từ tháng 10 năm ngoái tới nay thôi. DCL thì sis dám ôm nhiều và chấp nhận chờ lâu, 3-4 tháng là bthuong. FIT thì tuy tỷ lệ ăn cao hơn nhưng nó cũng hành hạ tâm lý mình quá, nên sis chỉ dám ôm ít thôi :smiley:

1 Likes

2 người chơi nhiều hàng thế, có e nào ngon phím tui x2 TK coi kk

2 Likes

Chịu, tớ chưa bao h đc x2 1 mã cp. Toàn ăn non. Nhưng nhảy nhót ra vào 1 năm cũng đc x2 tk :slight_smile:

2 Likes

Có mã nào khi vào đều post lên đây cho bro biết rồi còn j.

2 Likes

Sis có 4 mã: MIG, BMS, FIT, DCL mà nắm lâu rồi, giờ sắp chốt hết rồi bro ơi.

2 Likes

1 năm mà 200% là quá giỏi rồi còn gì. Sis trc giờ toàn ăn non. Năm ngoái uptrend mạnh vậy mà gan yếu, lại nắm sai hàng, nên k dc bao nhiêu hết. Sis chỉ mới kiếm chác dc từ sau Tết tới nay thôi.

1 Likes

Nhiều hàng ngon mà cầm chưa đến 6 tháng như N.KG giá 15. V.GS giá 11, F.TS giá 17 giờ chả x3 tk rồi ý. Nhưng mình toàn chốt tầm 20% :frowning: … Mà có lẽ không tham quá mới sống sót đến h đc đấy sis :slight_smile:

Một kinh nghiệm xương máu của mình là TUYỆT ĐỐI KHÔNG DÙNG MARGIN. Khi đó chiến lược toàn thắng là CHỈ CÓ LÃI MỚI BÁN. :slight_smile:

1 Likes

Sis tham gia chứng trường từ đầu 2019, chưa dùng margin bao giờ và cũng xdinh k sẽ k dùng margin. Chọn hàng thì cứ doanh nghiệp làm ăn có lời, ct tiền mặt hàng năm cao hơn lsuat bank, buy n hold. Nói chung lời k nhiều như ngta đâu nhưng có lời là ngon rồi :smiley:

1 Likes

Sis cũng bán hớ cực nhiều, IJC, HAH, BMI…nhưng ai biết dc đâu là đỉnh, nên có lời chốt cũng k sai :smiley:

1 Likes

Tui có 1 em nhân 2 rồi đó, nhưng chưa bán. Đợi nhân 20 mới sút :smile:

1 Likes

Ghê! Mà h bro có phím ace cũng ko dám vào. Anyway, tớ tạo topic mới để giao lưu roài. Mời bro và @Tammy_Tr sang trao đổi ở đó: Nhật ký giao lưu chiên chứng

Nay tui buồn hổng có tâm trạng nào giao lưu mấy bồ tèo ơi. Lý do là hôm qua tui chốt 50% BMS, hớ nặng 2 giá uhuuuhuuuuuu

2 Likes

Bt. Tiền bao nhiêu cho vừa sis. Có lãi là ok roài.

Bán hụt k biết bao nhiêu lần rồi, biết zậy nhưng vẫn phải buồn mấy ngày bro ơi…

2 Likes

Bán vậy mới giỏi chứ, để người mua cp mình còn có ăn :smile:

1 Likes

Hụ hụ sis giữ 3 tháng đó bro ơi huuuuu. Giờ tk 50% cash hổng biết làm gì tiếp theo đây các bro ơi…

2 Likes