Cổ phiếu lợi nhuận 50-60%

1. Thông tin Doanh nghiệp:
  • NTL thuộc doanh nghiệp có quy mô vốn hóa vừa và nhỏ với quy mô Tổng Tài sản cuối 2023 hơn 2000 tỷ đồng, tuy nhiên năng lực phát triển dự án của NTL được đánh giá cao trong nhóm ngành BĐS phía Bắc
  1. Đánh giá tình hình Doanh nghiệp
    image
  • LNST: LNST doanh nghiệp từ 2011-2018 chủ yếu đi ngang vì đây là giai đoạn mà doanh nghiệp chủ yếu tái cơ cấu , phát triển quỹ đất và làm dự án

• 2019-2020-2021 DN bán được dự án Bắc Quốc Lộ 32 nên LN của NTL tăng => Thể hiện tầm nhìn của BLĐ

• 2023: Bán được dự án “ Bãi Muối” thu về LN khủng
    Tài sản của Doanh nghiệp
    -HTK luôn chiếm tỉ trọng lớn
    -Khoản phải thu của NTL k cao có xu hướng giảm dần => Cho thấy DN k bị chiếm dụng vốn nhiều
    -Tiền ở mức cao đủ đảm bảo cho khả năng thanh toán của DN
    image

• Vay nợ duy trì ở mức khả thấp đặc biệt khi so với DN cùng ngành
    image

• Tỉ lệ vay nợ duy trì ở mức khá thấp đặc biệt so với DN cùng ngành => Cho thấy NTL đòn bẩy thấp nhưng hiệu quả hoạt động vấn rất cao

Cụ thể chi tiết mời ace theo dõi video nhé:

1 Likes

DN vốn chỉ 600 tỷ nhưng duy trì tỷ lệ cổ tức TM hàng năm 25% cho cổ đông là tuyệt vời. Hiện tại DN ko hề vay nợ, các dự án gối đầu đều đã hoàn thành nghĩa vụ tài chính nên DN ko cần vay vốn. Chứng tỏ năng lực tài chính rất lành mạnh. Dự báo LNST 2024 này của NTL vào khoảng 400 tỷ. EPS >6.500đ. VNI tiền vô ào ào. Với những DN như vầy thì thị trường sẽ trả giá P/e bao nhiêu đây?!

Những lúc tt bds khó khăn nhất mà NTL vẫn làm ăn tốt, vẫn chia ctuc tiền mặt cao, thử hỏi tam sàn có dn bds nào làm được vậy?hãy cầm chặt kệ tt rung lắc nhé các bác

1 Likes

mua vùng này ok rồi bác ơi

BKG eps 2.100, pe 2, bv 22k; đồ gỗ xk uy tín 5 nhà máy 25ha, trồng rừng lấy gỗ 500ha, chăn nuôi trồng trọt hơn 50ha

Xuất khẩu đồ gỗ tăng mạnh 2 tháng đầu năm 2024

1. Dự án nổi bật
    a. Dự án Bãi Muối
  • Dự án Bãi Muối có tổng diện tích là 23 ha, có vị trí tại phường Cao Thắng và Hà Khánh TP Hạ Long, Quảng Ninh, gồm khu biệt thự liền kề (80 - 120 m2/lô, cao tối đa 5 tầng) và 2 toà nhà 31 tầng (40 - 70 m2/căn).
  • Dự án chính thức mở bán vào cuối 2023. Trên cơ sở mở bán dự án Bãi Muối đặt kế hoạch năm 2023 lần lượt là 700 tỉ đồng doanh thu và 300 tỉ đồng LNTT
  • Tuy nhiên triển khai dự án đem lại hơn 462 tỷ đồng LNTT năm 2023. Dự án hiện còn 516 tỉ đồng tồn kho, giảm hơn 240 tỉ đồng so với đầu năm

image

1 Likes

Về nhiêu mua vào được bạn ơi?

1 Likes

33.x mua dần đc ạ

1 Likes

Công ty chi trả cổ tức bằng tiền mặt đều đặn cho cổ đông:

1 Likes

image

Thị trường giảm mà cổ phiếu vẫn giữ đc

1 Likes

c mua NTL chưa
image

1 Likes

Con này khả năng công bố thêm dự án ở Từ Liêm HN giá cp sẽ lên dc thêm 1 khúc.

2 Likes

dịch vọng hả bác

Uhm đúng vậy bạn N011 Dịch Vọng giải phóng xong mặt bằng

2 Likes

Có thông tin giải phóng xong mặt bằng rồi hả bạn? Dự án Dịch Vọng cũng cực kỳ tiềm năng như dự án Bãi Muối vậy! Với 2 dự án này sẽ đưa giá cp NTL lên những mốc mới có thể là 4x-5x

1 Likes

Theo mình biết gần như xong rồi á còn 1 2 hộ dân và con đường.
Ntl thì mua ăn cổ tức đi bao giờ công bố tính sau :slight_smile:
Còn giá 4x hay 5x mình ko biết tất nhiên hold 1 2 năm thì ko có gì là ko thể

3 Likes

Đất khu dịch vọng đắt gấp 10 lần bãi muối nhé

1 Likes

NTL với những dự án sinh lời khủng như dự án Bãi Muối Hạ Long và dự án KĐT Dịch Vọng HN thì tương lai của NTL quá sáng. Cổ đông NTL rất yên tâm nắm giữ cp. Cổ tức TM hàng năm đều như vắt chanh. Cty thì ko 1 đồng nợ vay. Cổ ngày càng cô đặc rồi. BĐS đang ấm dần lên. Anh em cđ NTL chuẩn bị tham dự ĐHCĐ thôi.

Công ty trả cổ tức tiền mặt. Ban lãnh đạo oki lắm

Nay NTL trần rồi. A lên tàu chưa :smiley:

1 Likes