Cổ phiếu ngân hàng góc nhìn trung và dài hạn: Mua sớm còn hơn muộn

, , , , ,

Bác thắng rồi, chúc đầu tư Bank thắng lợi nhé. Bye :))

Thắng thua gì. Chém cho vui.

EIB tăng như này thì MHC lên 4x còn ít. MHC nắm 7.13 triệu cổ phiếu VIX giá vốn chỉ 8.6; MHC nắm 5 triệu cổ phiếu GEX giá vốn chỉ 16.4; MHC nắm 15.1 triệu cổ phiếu EIB giá vốn chỉ 19.8 ==> MHC mới đích thực là siêu cổ phiếu của năm nay vì lãi vượt cả vốn hóa công ty trên sàn luôn. MHC tăng lên giá 4x cũng là điều hết sức bình thường

Nhọc lắm.

Rồi có mua được không? =)))

MHC hôm trước có mấy đứa ngáo ngơ bán lúa non giá 6-7 sao bạn không mua???

không khớp kịp :’( từ hqua đến giờ trần cứng rồi

Hôm thứ 4 có 2 triệu cổ MHC bán giá xanh tím cho mua mà bạn không quyết đoán mua thì để lên 4x mua một thể kkkk. Năm nay MHC lãi vượt vốn hoá cả công ty trên sàn mà

không khớp kịp, mình đặt từ 9h mà

Mình xin bổ sung thêm con MBB trong list này. Mặc dù lũy kế 6 tháng đầu năm MBB chỉ đạt khoảng 48.8% chỉ tiêu kế hoạch lợi nhuận đề ra. Song những chỉ số về định giá cũng như tín hiệu kỹ thuật của mã này lại khá tốt. NIM duy trì ổn định ở mức trên 5%. Một điểm đáng chú ý và cũng là lý do mình bổ sung thêm MBB đó là mặc dù trong thời gian gần đây tỷ lệ nợ xấu và tỷ lệ bao phủ nợ xấu tại các ngân hàng đang ngày một xấu hơn thì riêgn MBB trong Q2 năm 2023 cả hai chỉ số này đang được cải thiện. Đặc biệt MBB là một trong số những ngân hàng có tỷ lệ bao trùm nợ xấu cao nhất ngành

Ngân hàng vẫn đang trong giai đoạn tích lũy và điều chỉnh. Cơ hội tốt cho anh em mua và nắm giữ trung và dài hạn nhé. Nói vậy thôi chắc tầm 3 tháng

MSB vẫn đang giữ giá tốt ngay cảkhi thị trường giảm mạnh nhé anh em ơi. Mua vào quanh giá 14 là đẹp

Khuyến nghị các bác nên giải ngân 1 phần tầm này, và chờ các nhịp điều chỉnh tiếp theo để mua gom thêm giá rẻ. Cầm đến cuối năm là có quả ngọt rồi