:Six: Cổ phiếu NGÀY THỨ SÁU - Tập 4: PVX - Trở lại

Bức tranh này nói lên nhiều điều.

• Đường giá đang ở đỉnh cao của 6 tháng
  • KL giao dịch của tuần rồi cũng đang là đỉnh cao của 6 tháng.
  • Mở vị thế mua cho người bắt đầu.

Đối với CPNT6, em rất hay phân tích FA - Fundamental Analysis, tức là phân tích những nội tại cơ bản của doanh nghiệp để định hướng chiến lược mua bán.
    Tuy nhiên, riêng PVX em lại chọn theo chiến lược TA, tức là thuần Technical Analysis để chọn điểm mua bán ra vào. Vì sao thì chắc nhiều bác biết.
    Em thấy điểm mua vào từ cuối tuần rồi và có nhắn trên Topic MPT để mọi người cùng tham khảo.
    Chiến lược tuần này: gia tăng khối lượng nếu có giá đỏ.
    Chúc cả nhà thắng lợi.
14 Likes

Em cũng xin nói thêm, khi thấy đường MA20 cắt MA50 cách đây 2 tháng thì em đã mua tại giá 2 và 2.1. Sau một thời gian nắm giữ thì em đã chốt tại 2.8. Khi chốt em có nói rằng “em sẽ quay lại khi PVX có giá 2.3 hoặc 3.2” và em đã giữ đúng những gì em nói. Sức cầu của PVX tốt cộng với FA của doanh nghiệp, chính xác là tập đoàn, đang dần hồi sinh dẫn đến việc mua giá 2.3 là bất khả thi nên em chủ động chọn điểm mua trên.

9 Likes

Em linh cảm một điều có một ngày CPNT6 sẽ rất khó…bán. Cho dù điều đó xảy ra thì PVX vẫn bán được. Đó là lợi thế của cổ phiếu này.

5 Likes

Lại thứ 6 rồi chị ơi, nhanh quá đi ạ. Chúc chị thắng lợi với em này ạ

2 Likes

Mong ngày đó chưa tới ngay, sau khi giá x2 :wink:

2 Likes

Rất hiếm, cực kỳ hiếm: một tập đoàn có doanh thu 1-2k tỷ/năm lại có giá trà đá và giao dịch lèo tèo chỉ mỗi thứ Sáu hàng tuần.
Lỗ thì ai cũng biết rồi nhưng con số âm đang có gia tốc nhanh dần với dấu (-) phía trước. Nói một cách khác là lỗ từ vài trăm tỷ, còn vài chục và đã là vài tỷ. Rồi sẽ có quý… hết lỗ.

5 Likes

Cảm ơn em.
Thứ Sáu luôn đặc biệt em ạ. Em cũng chọn cho mình ghế tốt để ngồi trên tàu nhé. Tàu này có đích đến rõ ràng dù dọc đường luôn rung lắc.

4 Likes

e định gia tăng mà lại bị dlg mê hoặc chứ ko là e mua từ đợt trước thêm. 2011 em này có giá 29. :joy::joy::joy:. chả lẽ 10 năm sau lại ko được 10 hả chị?

2 Likes

Em phải mở pic này sớm để mọi người đang muốn mua có thời gian nghiên cứu suy nghĩ cả đêm rồi quyết định. Tránh trường hợp thấy em nó băng nhanh quá rồi tâm lý FOMO (Fear of missing out - sợ bỏ qua cơ hội tốt, sợ bị bỏ lại phía sau) sẽ dẫn đến việc mua không được giá tốt nhất.

6 Likes

Một năm chỉ cần ôm đúng một con hàng chân sóng là đủ rồi em. Đừng kỳ vọng nhiều quá thành thánh chứng dễ nản lắm.

6 Likes

Dạ chị. Hàng cũ pvx đợt trước e vẫn cầm. cơ bản đợt đó mua cũng ít ạ. Nhưng e muốn thử độ kiên nhẫn cuả e tới đâu ạ. con này sau khi thái bình 2 hoạt động mục tiêu 30/4/2022 thì về mệnh nổi ko chị nhỉ? chị thử cho em xin nhận định với ạ

4 Likes

Lên tốp

1 Likes

Nhiều người kỳ vọng TB2 hoạt động nhưng chị không nghĩ phải chờ đợi lâu như vậy.
PVX có nhiều hơn thế:

• Thoái vốn những cty kém hiệu quả sẽ mang lại nguồn vốn lưu động
  • Dầu khí hồi phục thì những khoản nợ xấu sẽ có hy vọng giải quyết nhanh
  • Những hợp đồng mới được PVN chỉ định
  • Sự quan tâm quá đặc biệt của chính phủ cho tập đoàn này
  • Nhiệt điện TB2 hoàn tất kịp tiến độ
    ==> Những điều này sẽ là những liều thuốc kích thích chu kỳ tăng giá của PVX cho đến khi ngày giải phóng 30/4 cận kề.
    Đừng hỏi chị có thể về mệnh giá được hay không? Mà em hãy hỏi “bao giờ em nó lên 5?”
6 Likes

Bác ghẹo em gì rứa?
Tuần này MPT vẫn còn dư địa tăng giá. Nếu bác còn tình yêu với em nó thì nhớ mời em que kem Trường Tiền.

4 Likes

Mời bác 1 hộp hay 1 thùng luôn nhé :stuck_out_tongue:

1 Likes

Bác có tâm là em vui rồi. Hì…hì…

3 Likes

Ko hiểu bằng cách nào, đọc mấy pic CPT6 của bác rất cuốn hút :stuck_out_tongue:

2 Likes

Chắc em là hoạ sĩ có năng khiếu văn chương hoặc ngược lại đó bác. Hì…

4 Likes

Ngày 22/10/2021, PVX khớp 18.3tr giá từ TC lên trần với phần lớn là trần chứng tỏ sức hút đáng kể của CP này. Nhiều người chờ đợi phiên break đỉnh của 1 năm thì nó đã xảy ra trong phiên này.
Rất nhiều tín hiệu mua đã xuất hiện.

6 Likes

Cuối tuần này, em sẽ ngồi liệt kê các công ty con của PVX và đánh giá khả năng tái cơ cấu thông qua thoái vốn tại các doanh nghiệp này.

4 Likes