Con Đường Chúng Ta Đi!

3 lần VNI chạm 1245.x ! điểm rất đẹp. Nhưng cả 3 lần chạm điểm đẹp này là bị đạp tung váy bay bay phấp phới trong gió?
Không biết các bạn có quan sát thấy điều này không?
Nó giống như ngày trước VNI cứ chạm 1200 là bị đạp tung váy bay phấp phới trong gió. Trước bao nhiêu nhà PTKT đổ công sức để phân tích mong muốn làm sao VNI vượt qua và break 1200. Kéo dài không biết bao nhiêu thời gian mới break qua 1200.
VNI tăng đến 1245.x cũng the same như giai đoạn 1200. Điểm này cũng mất khá nhiều PTKT mong muốn break qua 1245.x thì mới mơ ước VNI có tương lai sán lạn.
Đường đi thỉnh kinh của Thầy Trò Đường Tam Tạng còn phải vượt qua nhiều kiếp nạn mới đến đích được.

27 Likes

BÁO CÁO ETF

Ngày 13/09/2023

DỰ BÁO CƠ CẤU CỦA CÁC QUỸ ETF NGOẠI KỲ REVIEW Q3/2023

Vào ngày 08/09 vừa qua, MVIS đã công bố danh mục mới của bộ chỉ số MarketVector Vietnam Local Index: Không thay đổi danh mục cổ phiếu thành phần.

Trước đó, vào ngày 01/09, FTSE Russell đã công bố danh mục mới của bộ chỉ số FTSE Vietnam Index: Thêm VIX.

Ngoài ra, chúng tôi cũng đưa ra dự báo thay đổi của bộ chỉ số FTSE Vietnam 30 Index: Thêm mới EIB.

Các quỹ ETF sẽ cùng thực hiện tái cơ cấu vào ngày 15/09 tới đây, trước khi danh mục của các bộ chỉ số mới có hiệu lực vào ngày 18/09…

18 Likes

Các thỏa thuận đạt được trong chuyến thăm Việt Nam của tổng thống Hoa Kỳ - Joe Biden:

• Vietnam Airlines đã đồng ý mua khoảng 50 máy bay Boeing 737 Max như một phần của thỏa thuận trị giá 7,5 tỷ USD.
  • Amkor Technology có trụ sở tại Arizona (Mỹ) sẽ bắt đầu hoạt động tại cơ sở mới trị giá 1,6 tỷ USD ở tỉnh Bắc Ninh vào tháng 10, nơi sẽ tiến hành lắp ráp, đóng gói và thử nghiệm chip.
  • Marvell Technology có trụ sở tại Delaware và Synopsys có trụ sở tại California sẽ đầu tư vào các trung tâm ươm tạo và phát triển chất bán dẫn tại Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam.
  • Microsoft sẽ tạo ra “giải pháp trí tuệ nhân tạo (AI) tổng quát phù hợp với Việt Nam và các thị trường mới nổi.”
  • NVIDIA có kế hoạch hợp tác với FPT, Viettel và VinGroup của Việt Nam về AI tại nước này.
  • Tập đoàn Honeywell của Mỹ sẽ hợp tác với Hà Nội triển khai dự án thí điểm phát triển hệ thống lưu trữ năng lượng pin đầu tiên của Việt Nam

Với những thông tin như này, sẽ có nhiều doanh nghiệp trên sàn sớm tăng mạnh trong thời gian tới.
Các bạn xem và lọc ra để lên kế hoạch đầu tư.

17 Likes

bác HHT cho em xin đánh giá về GEX có vi phạm gì k. nên giữ hay bán bớt ah

4 Likes

Nó lên mạnh hôm trước lúc VNI lên 1245.x sao bạn không chớt bớt 1/2? Nguyên tắc chơi khi hàng về TK có lãi bạn phải chốt bớt đi để có TM trong TK. Như hôm nay TT bị đạp mạnh bạn mua thêm vào chứ. Sao bạn lại hỏi như vậy nhỉ?

13 Likes

Hôm VNI lên 1245.x : VCI lên mạnh 50.5, SSI CE, CTS CE… là ngày các đội lớn cùng đánh mạnh dòng CK lên để chốt lời. Không biết các bạn có chốt không? :moneybag::rose:

15 Likes

vâng. vì em thấy nó khỏe quá nên k chốt. bác cho em xin điểm vào tiếp vì em vẫn còn TM

3 Likes

Khoẻ gì thì khoẻ vẫn phải chốt bớt giữ vốn. Còn lại lãi cho chạy tiếp. TT này không tham được đâu bạn nhé. Bạn tự chủ động mua thêm vào theo ý bạn đi nhé.

11 Likes

Chào mừng nhà mới Bác Tím
Mấy hôm bác đi tiếp Biden hay tiếp Ủn đấy ạ ?

5 Likes

Thanks bạn Vịt nhiều. Thôi chúng ta hãy đi lên bằng chính nội lực của Việt Nam. Chứ đừng trông chờ vào nơi khác. Nơi khác cũng chỉ là một phần cộng hưởng chính nội lực của Việt Nam, đi lên từng bước vững chắc được bạn Vịt nhé :sunflower:

10 Likes

Chart Tháng đây, Tháng 10 kẻ cười người khen!

Cứ Bám Mục Tiêu Thôi.
1223.81 = 12239 vì 81 = 9, Quẻ Thần Tài Tháng 10 đấy Tím. Tặng Tím nhé.

11 Likes

Hello anh! TT cứ bám view mà chiến đấu anh ạ :sunflower:

6 Likes

VCI bị đạp tưng bừng như thế. Các bạn theo HHT vẫn lãi mạnh mà :moneybag::rose:

10 Likes

Hôm nay ngày rang lạc vui vẻ ra phết đấy!

10 Likes

NẾU EM HIỂU!

8 Likes

THỜI GIAN!
Bạn nhạc Thuỷ Triều Đỏ.

10 Likes

Mừng nhà mới bạn @Hoanghontim2011

4 Likes

Thanks bạn nhiều nhé :sunflower:

4 Likes

Chào mừng nhà mới c Tím! Rất vui khi gặp lại chị!

4 Likes

Thanks bạn nhiều, vui vẻ nhé bạn :sunflower:

4 Likes