Còn Lại Gì Sau Cơn Mưa

Ế quá nên quên mịa nó mất :sweat_smile:

4 Likes

Nay hàn nâm mới có khách chứ vni xanh lè thì ế quá :))))

1 Likes

Chủ nhà không có mặt lấy đâu ra khác hử bác

2 Likes

Haha con kẹc @dht

2 Likes

Vote …

3 Likes

10h qua room vip “hàn nâm” nha các cội.

6 Likes

vô đi bác… ngày sập mọi người lên xem nhiều mà không còm nỗi luôn á… lên bơm gì thở được cho anh em đi bác

4 Likes

Sau 30p xóa nhé!

5 Likes

image

@dht

2 Likes

@Maylongbong
này sập quá gửi mấy bác lệnh chuyển để trống người nhận… các bác tự điền tên mình vào nhá

image

3 Likes

thêm dùm e 3 số 0 ở phía sau nữa đi a
image

1 Likes

easy
image

1 Likes

Đã xóa, chúc mọi người may mắn!

7 Likes

Sợ lái đọc vị ah bác mà xoá

2 Likes

Đã sợ thì không post - đã post thì không có sợ thằng nào hết bác. Xóa là vì không muốn người khác đem nhận định của mình để họ làm “cần câu cơm” thôi bác.

7 Likes

Mình còn dư chút oxy, chia sẻ với mọi người

4 Likes

Vay 5 triệu đi anh NgonDen.

3 Likes

Cho bác hết

3 Likes

"TT nếu giảm mạnh nguy cơ lại giải chấp

(1) Hôm nay tiếp tục phần Live dang dở hôm qua.

(2) VN-Index đã tăng một thời gian rất đáng kể, trước ba đợt bán mạnh trong 3 ngày liên tiếp. VN-Index đã không trụ được xu hướng tăng và tạm thời “GÃY TREND TĂNG BẰNG CÚ BULLTRAP HẠNG NẶNG”.

Những biến động hôm trước và hôm qua, cũng rất là bình thường lâu dài mà VN-Index vốn có.

(3) Đa số nhà đầu tư bị “media sỏ mũi”

=> Thứ nhất nói về công ty lỗ nặng, nguy cơ cắt margin trong thời gian tới. Lúc đó sức cầu sẽ suy giảm.

=> Thứ 2 hàng loạt công ty báo lỗ, giảm lãi sau thuế cực mạnh. Cực nhiều công ty trở nên định giá rất đắt, vậy mà lao vào như con thiêu thân. Sẽ chết là phải.

=> Thứ 3 sau khi lỗ nặng, giả sử năm nay LNST khả quan, thì định giá vẫn quá đắt. Đầu tư vào đó để “NHẬN ĐƯỢC CÁI GÌ?”

Hầu hết dùng tương lai bằng võ mồm để lý giải đánh bạc. Đánh bạc thì cần gì lý do.

=> Thứ 4: Chỉ số sản xuất của nền kinh tế ”GIẢM 8%” so với cùng kỳ trong tháng 1/2023. Tức là nền kinh tế Việt Nam chậm lại là rõ ràng. Mà quan trọng hơn là hàng loạt công ty quý 1/2023 LNST vẫn kém.

Nhìn chung phần rất lớn công ty niêm yết thua lỗ gặp khó khăn. Mà chỉ số vĩ mô xấu đi. Kỳ vọng LNST chỗ nào. Sẽ chuốc lấy thất bại.

Rất nhiều tin đồn kiểu như VTP

=> Gần đây có nhiều tin đồn. Mấy cái này thì chịu thôi không biết hên xui vậy

=> Ví dụ như đồn “trái phiếu”, trong đó có BĐS, hay như VCB.

Thật hay cái cớ mình không rõ

Tóm lại đầu tư là phải Kiểm soát tài khoản của mình, cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra. Bạn không thể thay đổi được thị trường, bạn chỉ có thể thay đổi tài khoản mình mà thôi.

Kết thúc năm 2023 lượng tiền mặt của nhà đầu tư trên TTCK 60.000 tỷ là rất ít. So với 120.000 tỷ trước đây đã giảm đi 1/2.

May thay lượng margin về 100.000 tỷ. Và nhà đầu tư nước ngoài mua ròng Tiến đến con số 40.000 tỷ. Nếu không có dòng tiền này thì VN-Index vẫn đang dưới 1000 điểm là chắc chắn.

Những gì xảy ra tiếp theo thì không biết sẽ ra sao. Nhưng nếu VN-Index giảm mạnh, làn sóng giải chấp sẽ kích hoạt.

Tìm cái gì giữa bóng đêm tối như mực thì cần một cái đèn :bulb:.

14 Likes