Công ty cổ phần Fecon (FCN-Hose)

1. Giá vật liệu xây dựng tăng cao ảnh hưởng mạnh đến các công ty xây dựng (đã phản ánh vào giá).
  2. FCN liên tục trúng thầu nhiều dự án lớn giai đoạn 2020~2022.
  3. Cổ phiếu đang tích luỹ ở vùng chân sóng. Thanh khoản đều đặn.
  4. Mua thôi a/e ! P/s: lên tàu nhẹ nhàng, không chen lấn, hô hào, la hét … kẻo lái lại đè cho khóc thét.
  5. Vùng giá mua: 12~12.5. Target 16 ! Goodluck.
3 Likes

Em cũng có 1 ít lên tàu với bác. Cảm ơn bác nha

2 Likes

Vừa phím cho anh em thì vô nhịp chỉnh ! Nhọ ghê :rofl:

Chờ thép giảm

1 Likes

Mình quan sát thấy, mặc dù giãn cách xã hội nhưng các công trình xây dựng vẫn hoạt động bình thường. Hy họng vùng này là vùng đáy của các mã xây dựng !

Từ lúc em mua thì vẫn loanh quanh giá 12. Chắc chưa chạy được đâu ạ. Chờ thôi bác

1 Likes

Vùng này là vùng chết của XD. Càng làm càng chết.

1 Likes

Theo mình nghĩ thì đã phản ánh vào giá cả rồi ! Đa số mã xây dựng đã chỉnh trước thị trường vài tháng rồi.

Chưa đâu. Mọi cái mới chỉ bắt đầu thôi. Khi nào báo lỗ hàng 100 tỷ thì mới là đáy.

1 Likes

Qua nay lực bán tăng, chắc báo cáo quý II không tốt đẹp mấy rồi.

Mua đỏ bán xanh, chứ đừng làm ngược nha anh em. Điều chỉnh là cơ hội để gia tăng tỷ trọng cổ phiếu đấy !

Chúc mừng ae bắt đáy thành công hôm nay ! Chưa chạm 12 đã bật tanh tách :sunglasses:

Fcn 12.2 là đáy rồi. Cả tuần nay cứ chạm là bật lên

1 Likes

Tiếp tục nắm giữ thôi bác !

Tên mới fell com

1 Likes

Hàng mượt né ra

Hàng mượt né ra là sao cụ. Tôi ko hiểu

Tập đoàn Xây dựng và Phát triển hạ tầng hàng đầu Việt Nam EN Trang chủ Tin tức FECON trúng 3 gói thầu mới trong bối cảnh dịch Covid-19 diễn biến phức tạp TIN TỨC FECON trúng 3 gói thầu mới trong bối cảnh dịch Covid-19 diễn biến phức tạp 14.09.2021 | 210 (Lượt xem) Công ty CP FECON (mã FCN – HoSE) vừa công bố trúng 3 gói thầu mới với tổng giá trị 381 tỷ đồng tại các dự án quy mô lớn, nổi bật là các gói thầu xây dựng hạ tầng đô thị. Cụ thể, Công ty CP FECON là nhà tổng thầu thi công hệ thống hạ tầng kỹ thuật tại Dự án Khu dân cư đô thị Tây Bắc II (Đắk Lắk) với giá trị gói thầu là 201 tỷ, thời gian thi công 1 năm. Gói thầu thứ 2 trong tháng 8 trị giá 130 tỷ đồng, FECON đảm nhiệm toàn bộ việc thiết kế và thi công gói thầu hạ tầng tại Dự án Tổ hợp Y tế - Chăm sóc sức khỏe Công nghệ cao - TH Medical giai đoạn 1 tại xã Tiên Dương, huyện Đông Anh, Hà Nội do Công ty CP phát triển Y học quốc tế TH (thành viên thuộc Tập đoàn TH) làm chủ đầu tư. Gói thầu thứ 3 trị giá 50 tỷ, Thi công cọc khoan nhồi, tường vây tại Dự án Chyoda (Lê Chân, Hải Phòng).

1 Likes